Waraka wa Paulo mtume kwa Wagalatia mlango wa kwanza. Paulo mtume, si mtume wa wanadamu wala kutumwa na wanadamu, bali na Yesu Kristo, na Mungu Baba, aliyemfufua kutoka kwa wafu, na ndugu wote walio pamoja nami, kwa makanisa ya Galatia: neema na iwe kwenu na amani zitokazo kwa Mungu Baba na kwa Bwana wetu Yesu Kristo, ambaye alijitoa nafsi yake kwa ajili ya dhambi zetu, ili atuokee na dunia hii mbovu iliyopo sasa, kama alivyopenda Mungu Baba yetu; utukufu una yeye milele na milele. Amina. Na staajabu kwa kuwa mnamwacha upesi hivi yeye aliyewaita katika neema ya Kristo, na kugeukia injili ya namna nyingine; wala si nyingine lakini wapo watu wawataabishao na kutaka kuigeuza injili ya Kristo. Lakini ijapokuwa sisi au malaika wa mbinguni atawahubiri ninyi injili yoyote isipokuwa hiyo tuliyowahubiri, na alaaniwe. Kama tulivyotangulia kusema, na sasa nasema tena, mtu awa yeyote akiwahubiri ninyi injili yoyote isipokuwa hiyo mliyoipokea, na alaaniwe. maana sasa je, ni wanadamu ninaowashawishi au Mungu au nataka kuwapendeza wanadamu? Kama ningekuwa hata sasa nawapendeza wanadamu, singekuwa mtumwa wa Kristo. Kwa maana ndugu zangu, injili hiyo niliyowahubiri, nawajulisha ya kuwa siyo ya namna ya kibinadamu, kwa kuwa sikuipokea kwa mwanadamu wala sikufundishwa na mwanadamu, bali kwa ufunuo wa Yesu Kristo. Maana mmesikia habari za mwenendo wangu zamani katika dini ya Kiyahudi, kwamba naliliudhi kanisa la Mungu kupita kiasi nikaliharibu. Nami niliendelea katika dini ya Kiyahudi kuliko wengi waliohirimu zangu katika kabila yangu, nikajitahidi sana katika kuyashika mapokeo ya baba zangu. Lakini Mungu aliyenitenga tangu tumboni mwa mama yangu, akaniita kwa neema yake, alipoona vema kumdhihirisha mwanawe ndani yangu ili niwahubiri mataifa habari zake, mara sikufanya shauri na watu wenye mwili na damu, wala sikupanda kwenda Yerusalemu kwa hawa waliokuwa mitume kabla yangu, bali nalikwenda zangu Arabuni, kisha nikarudi tena Dameski. Kisha baada ya miaka mitatu nalipanda kwenda Yerusalemu ili nionane na Kefa, nikakaa kwake siku kumi na tano, lakini sikumwona mtume mwingine ila Yakobo ndugu yake Bwana. Na hayo ninayowaandikia, angalieni mbele za Mungu, sisemi uongo. Baadaye nalikwenda pande za Shamu na kilikilia, lakini sikujulikana uso wangu na makanisa ya Uyahudi yaliyokuwa katika Kristo, ila wamesikia tu ya kwamba huyo aliyetuudhi hapo kwanza sasa anaihubiri imani ile aliyoiharibu zamani, wakamtukuza Mungu kwa ajili yangu.