Mlango wa pili. Akaingia Kapernaumu tena baada siku kadha wa kadha, ikasikiwa ya kwamba yumo nyumbani. Wakakusanyika watu wengi, isibaki nafasi hata mlangoni, akawa anasema nao neno lake. Wakaja watu wakimletea mtu mwenye kupooza, anachukuliwa na watu wanne. Na walipokuwa hawawezi kumkaribia kwa sababu ya makutano, waliitoboa dari pale alipokuwa na, wakiisha kuivunja wakalitelemsha godoro alilolalia yule mwenye kupooza naye. Yesu alipoiona imani yao, akamwambia yule mwenye kupooza mwanangu, umesamehewa dhambi zako. Na baadhi ya waandishi walikuwako huko wameketi, wakafikiri mioyoni mwao, mbona huyu anasema hivi? Anakufuru! Ni nani awezaye kusamehe dhambi isipokuwa mmoja, ndiye Mungu? Mara Yesu akafahamu rohoni mwake kwamba wanafikiri hivyo nafsini mwao Akawaambia, mbona mnafikiri hivyo mioyoni mwenu? Vyepesi ni vipi kumwambia mwenye kupooza, umesamehewa dhambi zako, au kusema ondoka, ujitwike godoro lako, uende? Lakini mpate kujua ya kwamba Mwana wa Adamu anayo amri duniani ya kusamehe dhambi, hapo amwambia yule mwenye kupooza, nakwambia, ondoka, ujitwike godoro lako, uende nyumbani kwako. Mara akaondoka Akajitwika godoro lake akatoka mbele yao wote, hata wakastaajabu wote, wakamtukuza Mungu wakisema, namna hii hatujapata kuiona kamwe. Akatoka tena akaenda kando ya bahari, mkutano wote ukamwendea akawafundisha. Hata alipokuwa akipita, akamwona Lawi wa Alfayo ameketi forodhani, akamwambia, Nifuate. Akaondoka akamfuata. Hata alipokuwa ameketi chakulani nyumbani mwake, watoza ushuru wengi na wenye dhambi waliketi pamoja na Yesu na wanafunzi wake, kwa maana walikuwa wengi wakimfuata. Na waandishi na mafarisayo walipomwona anakula pamoja na watoza ushuru na wenye dhambi, waliwaambia wanafunzi wake, mbona anakula pamoja na watoza ushuru na wenye dhambi? Yesu aliposikia aliwaambia, wenye afya hawahitaji tabibu, bali walio hawawezi. Sikuja kuwaita wenye haki bali wenye dhambi. Nao wanafunzi wake Yohana na mafarisayo walikuwa wakifunga. Basi walikuja wakamwambia, kwani wanafunzi wa Yohana na wanafunzi wa mafarisayo hufunga, bali wanafunzi wako hawafungi? Yesu akawaambia, walioharikwa harusini hawawezi kufunga maadamu bwana harusi yupo pamoja nao. Muda wote walipo na bwana harusi pamoja nao hawawezi kufunga, lakini siku zitakuja watakapoondolewa bwana harusi ndipo watakapofunga siku ile. Hakuna mtu ashonaye kiraka cha nguo mpya katika vazi kuukuu; ikiwa ashona, kile kipya kilichotiwa huliharibu lile vazi kuukuu, na pale palipotatuka huzidi. Wala hakuna mtu atiaye divai mpya katika viriba vikuukuu; ikiwa atia, ile divai mpya itavipasua viriba vile, divai ikamwagika, vile viriba vikaharibika. Bali hutia divai mpya katika viriba vipya. Ikawa alipokuwa akipita mashambani siku ya Sabato, wanafunzi wake walianza kuendelea njiani wakivunja masuke. Mafarisayo wakamwambia, tazama, mbona wanafanya lisilokuwa halali siku ya Sabato? Akawaambia, hamkusoma popote alivyofanya Daudi alipokuwa na haja na kuona njaa, yeye na wenziwe, jinsi alivyoingia katika nyumba ya Mungu zamani za kuhani mkuu Abiathari, akaila mikate ile ya waonyesho ambayo si halali kuliwa ila na makuhani, akawapa na wenziwe. Akawaambia, Sabato ilifanyika kwa ajili ya mwanadamu, si mwanadamu kwa ajili ya Sabato. Basi Mwana wa Adamu ndiye Bwana wa Sabato pia.