Mlango wa ishirini na tatu. Kisha Yesu akawaambia makutano na wanafunzi wake, akasema, Waandishi na Mafarisayo wameketi katika kiti cha Musa. Basi yoyote watakayowaambia, myashike na kuyatenda, lakini kwa mfano wa matendo yao, msitende, maana wao hunena, lakini hawatendi. Wao hufunga mizigo mizito na kuwatwika watu mabegani mwao. Wasitake wenyewe kuigusa kwa kidole chao. Tena matendo yao yote huyatenda ili kutazamwa na watu, kwa kuwa hupanua hirizi zao, huongeza matamvua yao, hupenda viti vya mbele katika karamu na kuketi mbele katika masinagogi, na kusalimiwa masokoni na kuitwa na watu Rabi. Bali nyinyi msiitwe rabi, maana mwalimu wenu ni mmoja, naye na nyinyote ni ndugu. Wala msimwite mtu baba duniani, maana baba yenu ni mmoja aliye wa mbinguni. Wala msiitwe viongozi, maana kiongozi wenu ni mmoja, naye ndiye Kristo. Naye aliye mkubwa wenu atakuwa mtumishi wenu. Na yeyote atakayejikweza atadhiliwa, na yeyote atakayejidhili atakwezwa. Ole wenu waandishi na mafarisayo wanafiki kwa kuwa mnawafungia watu ufalme wa mbinguni; ninyi wenyewe hamwingii, wala wanaoingia hamwaachi waingie. Ole wenu waandishi na Mafarisayo wanafik, kwa kuwa mnakula nyumba za wajane na kwa unafik mnasali sala ndefu, kwa hiyo mtapata hukumu iliyo kubwa zaidi. Ole wenu waandishi na Mafarisayo wanafik, kwa kuwa mnazunguka katika bahari na nchi kavu ili kumfanya mtu mmoja kuwa mwongofu, na kiisha kufanyika mnamfanya kuwa mwana wa Jehanam mara mbili zaidi kuliko ninyi wenyewe. Ole wenu viongozi vipofu, ninyi msemao, mtu atakayeapa kwa hekalu si kitu, bali mtu atakayeapa kwa dhahabu ya hekalu amejifunga. Wapumbavu ninyi na vipofu! Maana ni ipi iliyokubwa, ile dhahabu au lile hekalu liitakasalo dhahabu? tena mtu atakayeapa kwa madhabahu si kitu, bali mtu atakayeapa kwa sadaka iliyo juu yake amejifunga. Vipofu ninyi maana, ni ipi iliyo kubwa, ile sadaka au ile madhabahu iitakasayo sadaka? Basi yeye aapaye kwa madhabahu huapa kwa hiyo na kwa vitu vyote vilivyo juu yake, naye aapaye kwa hekalu huapa kwa hilo na kwa yeye akaaye ndani yake, naye aapaye kwa mbingu kwa kwa kiti cha enzi cha Mungu na kwa yeye aketiye juu yake. Ole wenu, waandishi na mafarisayo wanafik, kwa kuwa mnalipa zaka za mananaa na bizari na jira, lakini mmeacha mambo makuu ya sheria, yani adili na rehema na imani; hayo imewapasa kuyafanya, wala yale mengine msiyaache. Viongozi vipofu, wenye kuchuja mbu na kumeza ngamia! Ole wenu waandishi na Mafarisayo wanafik, kwa kuwa mnasafisha nje ya kikombe na chano, na ndani yake vimejaa unyang'anyi na kutokuwa na kiasi. Ewe Farisayo kipofu, safisha kwanza ndani ya kikombe, ili nje yake nayo ipate kuwa safi. Ole wenu waandishi na Mafarisayo wanafik, kwa kuwa mmefanana na makaburi yaliyopakwa chokaa, nayo kwa nje yaonekana kuwa mazuri, bali ndani yamejaa mifupa ya wafu na uchafu wote. Vivyo hivyo ninyi nanyi, kwa nje mwonekana na watu kuwa wenye haki, bali ndani mmejaa unafiki na maasi. Ole wenu waandishi na Mafarisayo wanafiki, kwa kuwa mnayajenga makaburi ya manabii na kuyapamba maziara ya wenye haki, na kusema, kama sisi tungalikuwako zamani za babu zetu, hatungalishirikiana nao katika damu ya manabii Hivyo mwajishuhudia wenyewe ya kwamba ninyi ni wana wao waliowaua manabii. Kijazeni basi kipimo cha baba zenu. Enyi nyoka, wana wa majoka, mtaikimbiaje hukumu ya jehanamu? Kwa sababu hiyo, angalieni, mimi natuma kwenu manabii na wenye hekima na waandishi, na wengi wao ninyi mtawaua na kuwasulubisha, na wengine wao mtawapiga katika masinagogi yenu na kuwafukuza mji kwa mji. Hivyo ile juu yenu damu yote ya haki iliyomwagika juu ya nchi tangu damu ya Habili yule mwenye haki hata damu ya Zakaria bin Barakia mliyemua kati ya patakatifu na madhabahu. Amin nawaambieni mambo hayo yote yatakuja juu ya kizazi hiki. E Yerusalemu, Yerusalemu uwauaye manabii na kuwapiga kwa mawe wale waliotumwa kwako ni mara ngapi nimetaka kuwakusanya pamoja watoto wako, kama vile kuku avikusanyavyo pamoja vifaranga vyake chini ya mbawa zake, lakini hamkutaka. Angalieni, nyumba yenu mmeachiwa hali ya ukiwa. Kwa maana nawaambia, hamtaniona kamwe tangu sasa, hata mtakaposema, amebarikiwa ajaye kwa jina la Bwana.