Mlango wa 18. Saa ile wanafunzi wakamwendea Yesu wakisema, ni nani basi aliye mkuu katika ufalme wa mbinguni? Akaita mtoto mmoja, akamweka katikati yao, akasema, amin, nawaambia msipoongoka na kuwa kama vitoto, hamtaingia kamwe katika ufalme wa mbinguni. Basi yeyote ajinyenyekeshaye mwenyewe kama mtoto huyu, huyo ndiye aliye mkuu katika ufalme wa mbinguni na yeyote atakayempokea mtoto mmoja mfano wa huyu kwa jina langu anipokea mimi, bali atakayemkosesha mmojawapo wa wadogo hawa waniaminio, yamfaa afungiwe shingoni jiwe kubwa la kusagiwa na kutoswa katika kilindi cha bahari. Ole ni walimwengu kwa sababu ya mambo ya kukosesha, maana hayana budi kuja mambo ya kukosesha, lakini ole wake mtu aletaya jambo la kukosesha. Basi mkono wako au mguu wako ukikukosesha ukate ukautupe mbali nawe ni afadhali kuingia katika uzima hali umepungukiwa na mkono au mguu kuliko kuwa na mikono miwili au miguu miwili na kutupwa katika moto wa milele. Na jicho lako likikukosesha, ling'oe ukalitupe mbali. Nawe ni afadhali kuingia katika uzima una chongo kuliko kuwa na macho mawili na kutupwa katika jehanamu ya moto. Angalieni msidharau mmojawapo wadogo hawa kwa maana nawaambia ya kwamba malaika wao mbinguni siku zote huutazama uso wa Baba yangu aliye mbinguni. Kwa maana mwana wa Adamu alikuja kukiokoa kilichopotea. Mwaonaje, mtu akiwa na kondoo mia mmoja akipotea, je, hawaachi wale tisa na tisini akaenda mlimani na kumtafuta yule aliyepotea? Hata akipata kumwona, amin nawaambia amfurahia huyo zaidi kuliko wale tisa na tisini wasiopotea. Vivyo hivyo haipendezi mbele za Baba yenu aliye mbinguni kwamba mmoja wadogo hawa apotee. Na ndugu yako akikukosa, enenda ukamwonye, wewe na yeye peke yenu. Akikusikia, umempata nduguyo. La, kama hasikii, chukua pamoja nawe tena mtu mmoja au wawili, ili kwa vinywa vya mashahidi wawili au watatu kila neno lithibitike. Na asipowasikiliza wao niambie kanisa, na asipolisikiliza kanisa pia, na awe kwako kwa kama mtu wa mataifa na mtoza ushuru. Amin nawaambieni, yoyote mtakayoyafunga duniani yatakuwa yamefungwa mbinguni, na yoyote mtakayoyafungua duniani yatakuwa yamefunguliwa mbinguni. Tena nawaambia ya kwamba wawili wenu watakapopatana duniani katika jambo lolote watakaloliomba, watafanyiwa na Baba yangu aliye mbinguni kwa kuwa walipo wawili watatu wamekusanyika kwa jina langu, nami nipo papo katikati yao. Kisha Petro akamwendea akamwambia, Bwana, ndugu yangu anikose mara ngapi nami nimsamehe hata mara saba? Yesu akamwambia, sikuambii hata mara saba, bali hata saba mara sabini. Kwa sababu hii ufalme wa mbinguni umefanana na mfalme mmoja aliyetaka kufanya hesabu na watumwa wake. Alipoanza kuifanya aliletewa mtu mmoja awiwaye talanta elfu kumi naye alipokosa cha kulipa, bwana wake akaamuru auzwe yeye na mkewe na watoto wake na vitu vyote alivyo navyo, ikalipwe ile deni. Basi yule mtumwa akaanguka akamsujudia akisema, Bwana nivumilie, nami nitakulipa yote pia. Bwana wa mtume yule akamhurumia akamfungua, akamsamehe ile deni. Mtumwa yule akatoka akamwona mmoja wajoli wake aliyemwia dinari mia. Akamkamata akamshika koo, akisema, nilipe uwiwacho. Basi mjoli wake akaanguka miguuni pake akamsihi akisema, nivumilie nami nitakulipa yote pia. Lakini hakutaka akaenda akamtupa kifungoni hata atakapoilipa ile deni. Basi wajoli wake walipoyaona yaliyotendeka, walisikitika sana wakaenda wakamwelezea bwana wao yote yaliyotendeka. Ndipo bwana wake akamwita akamwambia, ewe mtuma mwovu, nilikusamehe wewe deni ile yote uliponisihi nawe. Je, haikukupasa kumrehemu mjoli wako kama mimi nilivyokurehemu wewe? Bwana wake akaghadhabika akampeleka kwa watesaji hata atakapoilipa deni ile yote. Ndivyo Baba yangu wa mbinguni atakavyowatenda ninyi, msipowasamehe kwa mioyo yenu kila mtu ndugu yake.