Mlango wa tatu. Angalieni, namtuma mjumbe wangu, naye ataitengeneza njia mbele yangu, naye Bwana mnayemtafuta atalijilia hekalu lake gafula, nam yule mjumbe wa agano mnayemfurahia, angalieni, anakuja, asema Bwana wa majeshi. Lakini ni nani atakayestahimili siku ya kuja kwake? Au ni nani atakayesimama atakapoonekana yeye? Kwa maana yeye ni mfano wa moto wa mtu asafishaye fedha, ni mfano wa sabuni ya mtu afuaye nguo. Naye ataketi kama asafishaye fedha na kuitakasa, naye atawatakasa wana Walawi, atawasafisha kama dhahabu na fedha, nao watamtolea Bwana dhabihu katika haki. Wakati ule ndipo dhabihu za Yuda na Yerusalemu zitakapopendeza mbele za Bwana kama katika siku za kale na kama katika miaka ya zamani. Nami nitawakaribieni ili kuhukumu nami nitakuwa shahidi mwepesi juu ya wachawi na juu ya walinzi na juu yao wapao kwa uongo na juu yao wamwoneao ya mwenye kuajiriwa kwa ajili ya mshahara wake, wamwoneao mjane na yatima na kumpotosha mgeni asipate ya haki yake, wala hawaniogopi mimi, asema Bwana wa majeshi. Kwa kuwa mimi Bwana sina kigeugeu, ndiyo maana ninyi hamkuangamizwa, enyi wana wa Yakobo. Tokea siku za baba zenu Mmegeuka upande mkayaacha maagizo yangu wala hamkuyashika. Nirudieni mimi, nami nitawarudia ninyi, asema Bwana wa majeshi. Lakini ninyi mwasema, turudi kwa namna gani? Je, mwanadamu atamwibia Mungu? Lakini ninyi mnaniibia mimi. Lakini ninyi mwasema, tumekuibia kwa namna gani? Mmeniibia zaka na dhabihu. Ninyi mmelaaniwa kwa laana, maana mnaniibia mimi. Naam, taifa hili lote. Leteni zaka kamili ghalani ili kiwemo chakula katika nyumba yangu. Mkanijaribu kwa njia hiyo, asema Bwana majeshi. Mjue kama sitawafungulia madirisha ya mbinguni na kuwamwagieni baraka hata isiwepo nafasi ya kutosha, au la. Nami kwa ajili yenu, nitamkemea yeye alaye wala hataharibu mazao ya ardhi yenu wala mzabibu wenu hautapukutisha matunda yake kabla ya wakati wake katika mashamba, asema Bwana wa majeshi. Na mataifa yote watawaiteni heri, maana mtakuwa nchi ya kupendeza sana, asema Bwana wa majeshi. Maneno yenu yamekuwa magumu juu yangu, asema Bwana. Lakini ninyi mwasema, tumesema maneno juu yako kwa namna gani? Mmesema, kumtumikia Mungu hakuna faida, na tumepata faida gani kwa kuyashika maagizo yake na kwa kwenda kwa huzuni mbele za Bwana wa majeshi. Na sasa twasema ya kwamba wenye kiburi ndiyo walio heri, nam watenda uovu ndiyo wajengwao, nam wamjaribu wa Mungu ndiyo waponywao. Ndipo wale waliomcha Bwana waliposemezana wao kwa wao, naye Bwana akasikiliza, akasikia na kitabu cha ukumbusho kikaandikwa mbele zake kwa ajili ya hao waliomcha Bwana na kulitafakari jina lake, nao watakuwa wangu asema Bwana wa majeshi, katika siku ile niifanyayo nam, watakuwa hazina yangu hasa, nami nitawaachilia kama vile mtu amwachiliavyo mwanawe mwenyewe amtumikiaye. Ndipo nitakapomrudi, nanyi mtapambanua kati ya wenye haki na waovu, na kati ya yeye amtumikiaye Mungu na yeye asiyemtumikia.