Mlango wa tatu. Nikasema, tafadhali nisikieni enyi vichwa vya Yakobo, mnaoitawala nyumba ya Israeli. Je, haiwapasi ninyi kujua hukumu, ninyi mnaochukia mema na kuyapenda mabaya, ninyi mnaowachuna watu ngozi yao na nyama mifupani mwao? Naam, mnakula nyama ya watu wangu na kuwachuna ngozi zao, na kuivunja mifupa yao, naam, kuwakata vipande vipande kama kwa kutiwa chunguni na kama nyama sufuriani. Ndipo atakapoumba Bwana asiwaitikie, nam atawaficha uso wake wakati huo, kwa kadiri walivyotenda mabaya kwa matendo yao. Bwana asema hivi katika habari za manabii wanaowakosesha watu wangu, hao waumao kwa meno yao na kulia amani, na mtu awayeyote asiyitia kitu vinywani mwao, wao humwandalia vita. Kwa hiyo itakuwa usiku kwenu msipate kuona maono tena, itakuagiza kwenu msiweze kubashiri nalo jua litawachwea manabii, nao mchana utakuwa mweusi juu yao. Na hao waonaji watatahayarika na wenye kubashiri watafadhaika; naam, hao wote watajifunika midomo yao, kwa maana hapana jawabu la Mungu. Bali mimi hakika nimejaa nguvu kwa roho ya Bwana, nimejaa hukumu na uwezo, nimhubiri Yakobo kosa lake na Israeli dhambi yake. Sikieni haya, tafadhali, enye vichwa vya nyumba ya Yakobo, mnaoitawala nyumba ya Israeli, mnaochukia hukumu na kuipotosha adili. Wanaijenga Sayuni kwa damu na Yerusalemu kwa uovu. Wakuu wake huhukumu ili wapate rushwa, na makuhani wake hufundisha ili wapate ujira, na manabii wake hubashiri ili wapate fedha. Ila hata hivyo, watamtegemea Bwana na kusema Je, hayupo Bwana katikati yetu? Hapana neno baya lolote litakalotufikia. Basi, kwa ajili yenu, Sayuni utalimwa kama shamba lilimwavyo, na Yerusalemu utakuwa magofu. Na mlima wa nyumba utakuwa kama mahali palipoinuka msituni.