Mlango wa arobaini na sita. Bwana Mungu asema hivi: lango la ua wa ndani lielekealo upande wa mashariki litafungwa siku sita za kazi, lakini siku ya Sabato litafunguliwa na siku ya mwezi mpya litafunguliwa. Naye mkuu ataingia kwa njia ya ukumbi wa lango lile upande wa nje, naye atasimama karibu na mwimo wa lango nao makuhani wataitengeneza sadaka yake ya kuteketezwa na sadaka zake za amani, naye ataabudu penye kizingiti cha lango kisha atatoka, lakini lango lile halitafungwa hata wakati wa jioni. Watu wa nchi nao wataabudu mbele ya mlango wa lile lango mbele za Bwana siku za sabato na siku za mwezi mpya. Nayo sadaka ya kuteketezwa ambayo mkuu atamtolea Bwana siku ya sabato itakuwa wana kondoo sita wakamilifu na kondoo mume mkamilifu na sadaka ya unga itakuwa efa moja kwa kondoo mume, na sadaka ya unga kwa wale wanakondoo kiasi awezacho kutoa, na hii ni moja ya mafuta kwa efa moja. Na siku ya mwezi mpya itakuwa ni ng'ombe mume mchanga mkamilifu, na wanakondoo sita na kondoo mume, nao watakuwa wakamilifu. Naye atatengeneza sadaka ya unga efa moja kwa ng'ombe mume, na efa moja kwa kondoo mume, na kwa wale wanakondoo kwa kiasi awezacho kutoa na hii ni moja ya mafuta kwa efa moja. Naye mkuu atakapoingia, ataingia kwa njia ya ukumbi wa lango lile, naye atatoka kwa njia hiyo hiyo. Lakini watu wa nchi watakapokuja mbele za Bwana katika sikukuu zilizoamriwa, yeye aingiaye kwa njia ya lango la upande wa kaskazini ili kuabudu atatoka kwa njia ya lango la upande wa kusini, na yeye aingiaye kwa njia ya lango la upande wa kusini atatoka kwa njia ya lango la upande wa kaskazini; hatarudi kwa njia ya lango aliloingia kwalo, lakini atatoka kwa kwenda mbele moja kwa moja. Naye mkuu atakapoingia ataingia katikati yao, nao watakapotoka watatoka wote pamoja. Na katika siku hizo na sikukuu nyingine zilizoamriwa sadaka ya unga itakuwa efa moja kwa ngombe moja na efa moja kwa kondoo mume mmoja na na kwa wana kutoa, na kwa wale wana kondoo kiasi awezacho kutoa na hii ni moja mafuta kwa efa moja naye mkuu atakapotengeneza sadaka atoayo kwa hiari yake mwenyewe sadaka ya kuteketezwa au sadaka za amani ziwe sadaka amtolea za Bwana kwa hiari yake mwenyewe mtu mmoja atamfungulia lango lile lilielekea la upande wa mashariki, naye ataitengeneza sadaka yake ya kuteketezwa na sadaka zake za amani kama afanyavyo siku ya Sabato. Kisha atatoka na baada ya kutoka kwake mtu mmoja atalifunga lango. Nawe utatengeneza mwana kondoo wa mwaka wa kwanza mkamilifu kwa sadaka ya kuteketezwa kwa Bwana kila siku; kila siku asubuhi utamtengeneza. Nawe utatengeneza sadaka ya unga pamoja nayo kila siku asubuhi, sehemu ya sita ya efa moja, na sehemu ya tatu ya hini moja ya mafuta, kuchanganya na unga ule mzuri sadaka ya unga kwa Bwana daima kwa amri ya milele. Hivyo ndivyo atakavyomtengeneza mwanakondoo na sadaka ya unga na mafuta, kila siku asubuhi kwa sadaka ya kuteketezwa ya daima. Bwana Mungu asema hivi: mkuu akimpa mwanawe awa yeyote zawadi, ni urithi wake, itakuwa mali ya wanawe, ni milki yao kwa kurithiwa. Bali akimpa mmoja wa watumishi wake baadhi ya urithi wake itakuwa mali yake mpaka mwaka wa kuacha huru, ndipo itakapomrudia mkuu, lakini urithi wake huo utakuwa wa wanawe tena. Mkuu hatawaondolea watu urithi wao, hata kuwatoa kwa nguvu katika milki yao. Atawapa wanawe urithi katika mali yake mwenyewe, watu wangu wasije wakatawanyika kila mtu mbali na milki yake. Ndipo akanileta kati ya maingilio yaliyokuwa kando ya lango mpaka vyumba vitakatifu vya makuhani vilivyoelekea upande wa kaskazini. Na tazama, palikuwa na mahali upande wa nyuma ulioelekea magharibi. Akaniambia, hapa ndipo mahali pa makuhani watakapoitokosa sadaka ya hatia na sadaka ya dhambi, watakapoioka sadaka ya unga, kusudi wasizilete nje katika ua wa nje na kuwatakasa watu. Kisha akanileta mpaka ua wa nje, akanipitisha karibu na pembe nne za ua huo, na tazama katika kila pembe ya ua huo palikuwa na kiwanja. Katika pembe nne za ua huo palikuwa na viwanja vilivyoungana, urefu wake dhiraa arobaini na upana wake thelathini. Viwanja hivyo vinne vya pembeni vilikuwa vya kipimo kimoja. Tena palikuwa na safu ndani yake pande zote kuvizunguka vile viwanja vinne. Tena palifanywa meko ya kutokosea chini ya safu pande zote. Ndipo akaniambia, Hizi ni nyumba za kutokosea ambamo wahudumu wa nyumba watatokosa sadaka za watu.