Mlango wa ishirini na tatu. Neno la Bwana likanijia tena kusema, mwanadamu, palikuwa na wanawake wawili, binti za mama moja. Nao walizini huko Misri, walizini wakati wa ujana wao, huko vifua vyao vililemewa na huko waliabana matiti ya ubikira wao. Na majina yao, mkubwa aliitwa Ohola na umbu lake Oholiba, wakawa wangu wakazaa wana na binti, na katika hayo majina yao Samaria ni Ohola na Yerusalemu ni Oholiba. Na Ohola alifanya mambo ya kikahaba alipokuwa wangu, naye alipenda mno wapenzi wake wa Ashuri, jirani zake, waliovikwa samawi, maliwali na mawaziri wote, vijana wa kutamanika, wapanda farasi wakipanda farasi zao. Akawagawia mambo yake ya kikahaba watu wateule wa Ashuru wote pia akajitia unajisi kwa vinyago vyote vya kila mmoja wa hao aliowapenda. Wala hakuyaacha mambo yake ya kikahaba tangu siku za Misri, kwa maana wakati wa ujana wake walilala naye, wakayabana matiti ubikira wake, wakamwaga uzinzi wao juu yake. Kwa sababu hiyo nalimtia katika mikono ya wapenzi wake, katika mikono ya Waashuri aliowapendelea. Na hawa wakaufunua uchi wake wakatoa wanawe na binti zake wakamua yeye kwa upanga akawa jina la aibu kati ya wanawake kwa maana walitoa hukumu juu yake na umbu lake oholiba akayaona hayo walakini alizidi kuharibika kuliko yeye kwa kupendelea kwake na kwa uzinzi wake uliokuwa mwingi kuliko uzinzi wa umbu lake aliwapendelea waashuri maliwali na mawaziri jirani zake waliovikwa nguo za shani wapanda farasi wakipanda farasi zao wote pia vijana wa kutamanika. Nikaona ya kuwa ametiwa unajisi wote wawili, wote wawili walifuata njia moja, naye akaongeza uzinzi wake, kwa maana aliona watu waume ambao sura zao zimeandikwa ukutani, sura za Wakaldayo zilizoandikwa kwa rangi nyekundu, waliofungiwa mikumbu viunoni mwao na vilemba vilivyotiwa rangi vichwani mwao wote wakuu wa kuangaliwa kwa mfano wa wana wa Babeli katika Ukaldayo katika nchi ya kuzaliwa kwao. Na mara alipowaona aliwapendelea, akatuma wajumbe kwao hata Ukaldayo. Na watu wa Babeli wakamwendea katika kitanda cha mapenzi, wakamtia unajisi kwa uzinzi wao, akatiwa unajisi nao, kisha roho yake ikafarakana nao. Basi alifunua uzinzi wake na kufunua uchi wake, ndipo roho yangu ikafarakana naye kama ilivyofarakana na umbu lake. Lakini aliongeza uzinzi wake, akikumbuka siku za ujana wake alipofanya mambo ya kikahaba katika nchi ya Misri. Akawapendelea wapenzi wao, ambao nyama ya mwili wao ni kama nyama ya mwili wa punda, nacho kiwatokacho ni kama kiwatokacho farasi. Ndivyo ulivyokumbuka uashirati wa ujana wako, yalipobanwa matiti yako na wa Misri kwa maziwa ya ujana wako. Kwa sababu hiyo, ewe Oholiba, Bwana Mungu asema hivi: Tazama nitawainua wapenzi wako juu yako, ambao roho yako imefarakana nao, nami nitawaleta juu yako pande zote, watu wa Babeli na Wakaldayo wote, Pekodi na Shoa na Koa na Waashuri wote pamoja nao, vijana wa kutamanika wote pia, maliwali na mawaziri wakuu na watu wenye sifa wote wenye kupanda farasi nao watakuja kwako na wata kwa silaha zao na magari ya vita na magurudumu na wingi wa mataifa. Watajipanga juu yako kwa ngao na vigao na chepeo za shaba pande zote, nami nitawapa uwezo wa kuhukumu, nao watahukumu sawasawa na hukumu zao. Nami nitaweka wivu wangu juu yako, nao watakutenda mambo kwa ghadhabu, watakuondolea pua yako na masikio yako, na mabaki yako wataanguka kwa upanga watawatwaa wanao na binti zako, na mabaki yako watateketea motoni. Pia watakuvua nguo zako na kukuondolea vyombo vyako vya uzuri. Hivyo ndivyo nitaukomesha uasherati wako na uzinzi wako ulioletwa toka nchi ya Misri, usije ukawainulia macho yako na kukumbuka Misri tena. Maana Bwana Mungu asema hivi: Tazama, nitakutia katika mikono yao unaowachukia katika mikono yao ambao roho imefarakana nao, nao watakutenda mambo kwa chuki, watakuondolea kazi zako zote, watakuacha uchi huna nguo. Na aibu ya mabaki yako ya kikahaba itafunuliwa. Washirati wako na uzinzi wako, utatendwa mambo hayo kwa sababu umezini na hao wasioamini, na kwa sababu umetiwa unajisi kwa vinyago vyao. Umekwenda katika njia ya umbu lako, basi nitatia kikombe chake katika mkono wako. Bwana Mungu asema hivi, utakinywea kikombe cha umbu lako, chenye nafasi nyingi kikubwa, utadhihakiwa na kudharauliwa, kimejaa sana, utajazwa ulevi na sikitiko kwa kikombe cha ushangao na ukiwa, kikombe cha umbu lako Samaria. Naam, utakinywea hata hakitabaki kitu ndani yake, utavitafuna vigae vyake, utayararua maziwa yako. Maana mimi, Bwana Mungu, nimenena neno hili. Basi Bwana Mungu asema hivi: kwa kuwa umenisahau na kunitupa nyuma yako, basi kwa hiyo uchukue uashirati wako na uzinzi wako. Tena Bwana akaniambia, mwanadamu, utawahukumu Ohola na Oholiba? Basi uwahubiri machukizo yao. Maana wamezini wao, na damu imo mikononi mwao, nao wamezini na vinyago vyao. Tena wana wao walionizalia wamewapitisha katika moto ili waliwe nao tena wamenitenda haya, wamepatia unajisi mahali pangu patakatifu siku ile ile, nao wamezitangua Sabato zangu. Kwa maana walipokuwa wamekwisha kuvichinjia vinyago vyao watoto wao, ndipo walipoingia patakatifu pangu siku ile ile, wapatie unajisi; na tazama, wamefanya hivyo kati ya nyumba yangu. Tena mmewatuma watu kuwaita watu kaumbali ambao mjumbe alitumwa kwao, na tazama wakaja nawe ulijiosha kwa ajili yao, ulitia rangi macho yako na kujipamba vyombo vya uzuri. Ukaketi juu ya kitanda cha enzi, na meza imeandikwa tayari mbele yake, ambayo juu yake uliweka uvumba wangu na mafuta yangu. Na sauti za wingi wa watu wenye hali ya raha zilikuwa pamoja naye, na pamoja na watu wasio na adabu waliletwa walevi tokwa jangwani, wakawatia vikuku mikononi na taji nzuri juu ya vichwa vyao. Ndipo nikasema huyo aliye mkongwe atafanya uzinzi sasa, hao watazini naye nam, na yeye wakamwingilia, kama watu wamwingiliavyo kahaba, ndivyo walivyomwingilia Ohola na Oholiba, wanawake wale waasherati. Basi watu wenye haki watawahukumu kwa hukumu iwapasayo wazinzi na kwa hukumu iwapasayo wanawake wamwagao damu, kwa sababu wao ndio wazinzi na mikononi mwao mnadamu maana, Bwana Mungu asema hivi: nitaleta kusanyiko la watu juu yao, nami nitawatoa warushwe huko na huko, na kutekwa nyara na kusanyiko hilo. Watawapiga kwa mawe na kuwaua kwa panga zao, watawaua wana wao na binti zao, na kuziteketeza nyumba zao kwa moto. Hivyo nitaukomesha uasherati katika nchi hii, ili wanawake wote wafundishwe wasifanye mambo ya uasherati wenu. Nao watawalipa ninyi mambo ya uasherati wenu, nanyi mtachukua dhambi za vinyago vyenu, nanyi mtajua ya kuwa mimi ndimi Bwana Mungu.