Mlango wa hamsini na mbili. Sedekia alikuwa na umri wa miaka ishirini na moja hapo alipoanza kumiliki, naye akamiliki miaka kumi na mmoja huko Yerusalemu, na jina la mama yake aliitwa Hemutali binti Yeremia wa Libna. Naye alitenda yaliyo mabaya machoni pa Bwana sawasawa na yote aliyoyatenda Yehoyakimu. Maana kwa sababu ya hasira ya Bwana mambo haya yalitokea katika Yerusalemu na katika Yuda, hata akawaondosha wasiwe mbele za uso wake. Naye Sedekia akamwasi mfalme wa Babeli. Ikawa katika mwaka wa kenda wa kumiliki kwake, katika mwezi wa kumi na siku ya kumi ya mwezi huo, Nebukadreza mfalme wa Babeli akaja, yeye na jeshi lake lote, juu ya Yerusalemu, akapanga hema zake juu yake, nao wakajenga ngome juu yake pande zote. Basi mji huo ulihusuriwa hata mwaka wa kumi na mmoja wa mfalme Sedekia, katika mwezi wa nne, siku ya kenda ya mwezi, njaa ilizidi sana ndani ya mji, hata hapakuwa na chakula kwa watu wa nchi. Ukuta wa mji ukabomolewa, watu wote wa vita wakakimbia, wakatoka mjini usiku kwa njia ya lango lililokuwa kati ya zile kuta mbili, karibu na bustani ya mfalme. Basi wale wa Kaldayo walikuwa wameuzunguka mji pande zote wakaenda zao kwa njia ya Araba, lakini jeshi la Wakaldayo wakamfuatia mfalme, wakampata Sedekia katika nchi tambarare ya Yeriko, na jeshi lake lote walikuwa wametawanyika na kumwacha. Nao wakamshika mfalme wakamchukua kwa mfalme wa Babeli aliyekuwa huko Ribla katika nchi ya Hamathi, naye akatoa hukumu juu yake. Ndipo mfalme wa Babeli akawaua wana wa Sedekia mbele ya macho yake, pia akawaua wakuu wote wa Yuda huko Ribla. Akampofusha macho Sedekia, tena mfalme wa Babeli akamfunga kwa pingu, akamchukua mpaka Babeli, akamtia gerezani hata siku ya kufa kwake. Basi katika mwezi wa tano, siku ya kumi ya mwezi, ndiyo mwaka wa kumi na kenda wa mfalme wa Nebukadreza mfalme wa Babeli, Nebu zaradani amiri wa askari walinzi, aliyesimama mbele ya mfalme wa Babeli, aliingia Yerusalemu akaiteketeza nyumba ya Bwana na nyumba ya mfalme na nyumba zote za Yerusalemu; naam, kila nyumba kubwa aliiteketeza kwa moto. Na jeshi lote la Wakaldayo waliokuwa pamoja na huyo amiri wa askari walinzi wakazibomoa kuta zote za Yerusalemu pande zote. Kisha Nebuzaradani amiri wa askari walinzi akawachukua wafungwa, baadhi ya watu waliokuwa maskini na mabaki ya watu walioachwa katika mji na wale walioasi na kumkimbilia mfalme wa Babeli na mabaki ya vibarua lakini Nebuzaradani amiri wa askari walinzi akawaacha watu walio maskini kabisa ili wawe watunza mizabibu na wakulima na nguzo za shaba zilizokuwa katika nyumba ya Bwana na matako ya bahari ya shaba iliyokuwa katika nyumba ya Bwana wakaldai walivivunja vipande vipande wakaichukua shaba yake yote mpaka Babeli nayo masufuria na majembe na makasi na mabakuli na miiko na vyombo vyote vya shaba walivyokuwa wakivitumia wakavichukua vyote, navyo vikombe na vyombo vya kutolea majivu na mabakuli na masufuria na vinara na miiko na vyetezo vilivyokuwa vya dhahabu katika dhahabu na vilivyokuwa vya fedha katika fedha. Amiri wa askari walinzi alivichukua nguzo mbili, bahari moja na ngombe kumi na mbili za shaba zilizokuwa chini ya matako yake ambavyo mfalme Sulemani aliifanyia nyumba ya Bwana. Shaba ya vitu hivyo vyote ilikuwa haiwezi kupimwa, kwa kuwa nyingi sana. Na nguzo hizo, urefu wa nguzo moja ulikuwa dhiraa kumi na nane, na uzi wa dhiraa kumi na mbili ungeweza kuizunguka, na unene wake ulikuwa nyanda nne. Nayo ilikuwa ya uvungu, nayo ilikuwa na kichwa cha shaba juu yake na urefu wa kichwa kimoja ulikuwa dhiraa tano. Palikuwa na mapambo ya wavu na makomamanga juu ya kichwa hicho pande zote, vyote vilikuwa vya shaba. Nayo nguzo ya pili ilikuwa na mapambo kama hayo na makomamanga. Palikuwa na makomamanga tisini na sita katika pande zake. Makomamanga yote yalikuwa mia juu ya wavu huo pande zote. Na amiri wa askari walinzi akamtoa Seraya kuhani mkuu, na Sefania kuhani wa pili, na wale walinzi watatu wa mlango. Na katika mji akatoa toashi moja aliyewasimamia watu wa vita, na watu saba katika wale waliouona uso wa mfalme, walioonekana katika mji, na karani wa jemedari wa jeshi aliwaandika watu wa nchi, na watu sitini katika watu wa nchi walioonekana ndani ya mji. Na Nebuzaradani amiri wa askari walinzi akawatwaa akawaleta kwa mfalme wa Babeli huko Ribla, naye mfalme wa Babeli akawapiga na kuwaua huko Ribla katika nchi ya Hamathi. Ndivyo Yuda alivyochukuliwa utumwani, akatolewa katika nchi yake. Watu hawa ndio wale ambao Nebukadreza aliwachukua mateka katika mwaka wa saba Wayahudi elfu tatu na ishirini na watatu. Katika mwaka wa 18 wa wa Nebukadreza aliwachukua toka Yerusalemu, watu mia nane na thelathini na wawili. Katika mwaka wa 23 wa Nebukadreza, Nebuzaradani amiri wa askari walinzi akawachukua mateka wayahudi watu mia saba na arobaini na watano. Jumla ya watu hao wote ni watu elfu nne na mia sita. Hata ikawa katika mwaka wa 37 wa kuhamishwa kwake Yehoyakini mfalme wa Yuda, katika mwezi wa 12 siku ya 25 ya mwezi Evil Marodaki mfalme wa Babeli, katika mwaka wa kwanza wa kumiliki kwake, akamwinua kichwa chake Yehoyakini mfalme wa Yuda, akamtoa gerezani. Akasema naye maneno mazuri, akaweka kiti chake juu ya viti vya wafalme waliokuwa pamoja naye huko Babeli. Naye akabadili mavazi yake gerezani, akala chakula mbele yake daima siku zote za maisha yake. Na kwa posho yake alipewa posho ya daima na mfalme wa Babeli, kila siku alipewa posho, hata siku ya kufa kwake, siku zote za maisha yake.