Mlango wa Thelathini. Neno hili ndilo lililomjia Yeremia kutoka kwa Bwana kusema, Bwana Mungu wa Israeli asema hivi ya kwamba, uyaandike kitabuni maneno hayo yote niliyokuambia. Kwa maana tazama, siku zinakuja, asema Bwana, nitakaporejeza watu wangu wa Israeli na Yuda waliofungwa, asema Bwana, nami nitawarudisha hata nchi niliyowapa baba zao na wataimiliki na haya ndiyo maneno aliyosema Bwana katika habari za Israeli na katika habari za Yuda. Maana Bwana asema hivi: tumesikia sauti ya tetemeko na ya hofu, wala si ya amani. Ulizeni sasa mkaone, kwamba mwanamume auna utungu wa uzazi? Mbona basi ninaona kila mtu anaweka mikono yake viunoni, kama mwanamke aliye na utungu, na nyuso zote zimegeuka rangi? Ole maana siku ile ni kuu, hata hapana inayofanana nayo; maana ni wakati ya kobo wa taabu yake Yakobo, lakini ataokolewa nayo. Na itakuwa katika siku ile, asema Bwana wa majeshi, nitaivunja nira yake itoke shingoni mwako, nami nitavipasua vifungo vyako, wala wageni hawatamtumikisha tena; bali watamtumikia Bwana Mungu wao, na Daudi mfalme wao nitakayemwinua kwa ajili yao. Kwa sababu hiyo usiogope Ee Yakobo, mtumishi wangu, asema Bwana, wala usifadhaike ee Israeli; kwa maana tazama, nitakuokoa toka mbali, na wazao wako toka nchi ya uhamisho wao; na Yakobo atarudi, naye atatulia na kustarehe, wala hapana mtu atakayemtia hofu. Maana mimi ni pamoja nawe, asema Bwana, nikuokoe; maana nitawakomesha kabisa mataifa yote huko nilikokutawanya, bali sitakukomesha wewe kabisa lakini nitakurudi kwa hukumu, wala sitakuacha bila adhabu. Maana Bwana asema hivi, maumivu yako hayaponyeki na jeraha yako ni kubwa. Hapana mtu hayako, wa kukutetea kwa jeraha yako, huna dawa ziponyazo. Wote wakupendao wamekusahau, hawakutafuti, maana nimekujeruhi kwa jeraha ya adui, kwa adhabu ya mtu mkatili, kwa sababu ya ukubwa wa uovu wako, kwa sababu dhambi zako zilikuwa zimeongezeka Mbona unalilia maumivu yako? Hayaponyeki maumivu yako, kwa sababu ya ukubwa wa uovu wako, kwa sababu dhambi zako zimeongezeka. Nimekutenda haya. Basi watu wote wa kulao wataliwa na adui zako wote watakwenda kufungwa, kila mmoja wao, na hao waliokuteka nyara watatekwa, na wote waliokuwinda nitawafanya kwa mawindo. Maana nitakurudishia afya, nami nitakuponya jeraha zako asema Bwana, kwa sababu wamekuita mwenye kutupwa, wakisema ni Sayuni ambao hapana mtu autakaye. Bwana asema hivi: Tazama, nitarudisha tena hema za Yakobo zilizohamishwa na kuyahurumia makao yake, nao mji huo utajengwa juu ya magofu yake wenyewe, nalo jumba litakaliwa kama ilivyokuwa desturi yake. Tena kwao itasikiwa shukrani na sauti yao wachangamkao Nami nitawazidishia, wala hawatakuwa wachache tena; nitawatukuza, wala hawatakuwa wanyonge. Watoto wao nao watakuwa kama zamani, na kusanyiko lao litathibitika mbele zangu, nami nitawaadhibu wote wa waone yao. Na mkuu wao atakuwa mtu wa kwao wenyewe, naye mwenye kutawala atakuwa mtu wa jamaa yao, nami nitamkaribisha, naye atanikaribia. Maana ni nani aliye na moyo wa kuthubutu kunikaribia? asema Bwana. Nanyi mtakuwa watu wangu, nami nitakuwa Mungu wenu. Tazama, tufani ya Bwana, yani ghadhabu yake, imetokea. Tufani ya kudumu itawaangukia waovu vichwani. Hasira kali ya Bwana haitarudi hata atakapokwisha kutenda, hata atakapokwisha kuyatimiza makusudi ya moyo wake. Katika siku za mwisho mtayafahamu haya.