Mlango wa sita. Kimbieni mpate kuwa salama, enyi wana wa Benyamini, tokeni katika Yerusalemu, pigeni tarumbeta katika Tekoa, simamisheni ishara juu ya Beth Hakiremu, kwa maana mabaya yanachungulia toka kaskazini, na uharibifu mkuu. Binti Sayuni aliye mzuri mororo, nitamkatilia mbali. Wachungaji na makundi yao ya kondoo watamjilia watapiga hema zao karibu naye pande zote, watalisha kila mmoja mahali pake. Takaseni vita juu yake, inukeni na tupande juu wakati wa dhuhuri. Ole wetu, kwa kuwa mchana umeanza kupungua, vivuli vya jioni vinazidi kuwa virefu. Inukeni na tupande juu wakati wa usiku, tukayaharibu majumba yake. Maana Bwana wa majeshi asema hivi, jikatieni miti, mfanyize boma juu ya Yerusalemu. Mji huu ni mji unaojiliwa, dhuluma tupu imo ndani yake. Kama vile kisima kitoavyo maji yake, ndivyo utoavyo uovu wake. Jeuri na kuharibu kwa sikiwa ndani yake, ugonjwa na jeraha zimbele zangu daima. Uadhibiwe, ee Yerusalemu, nafsi yangu isije ikafarakana nawe, nisije nikakufanya ukiwa, nchi isiyokaliwa na watu. Bwana wa majeshi asema hivi. Wataokota mabaki ya Israeli kama mzabibu; rudisha mkono wako ndani ya vikapu kama mchuma zabibu. ni semina nani na kushuhudia, wapate kusikia? Tazama, sikio lao halikutahiriwa, wala hawawezi kusikiliza. Tazama, neno la Bwana limekuwa matukano kwao, hawalifurahii lakini nimejaa ghadhabu ya Bwana, nimechoka kwa kujizuia. Imwageni juu ya watoto walio njiani na juu ya kusanyiko la vijana pia, maana hata mume atalipwa pamoja na mkewe, mzee pamoja na yeye aliyetimiza siku zake. Na nyumba zao zitakuwa mali za watu wengine, mashamba yao na wake zao pamoja, kwa kuwa nitaunyosha mkono wangu juu ya wenyeji wa nchi hii, asema Bwana. Kwa maana tangu aliye mdogo hata aliye mkubwa miongoni mwao, kila mmoja ni mtamanifu na tangu nabii hata kuhani, kila mmoja hutenda mambo ya udanganyifu. Wameiponya jeraha ya watu wangu kwa juu juu tu, wakisema amani, amani, wala hapana amani. Je, walitahayarika walipokuwa wameunda machukizo la? Hawakutahayarika hata kidogo, wala hawakuweza kuona haya usoni. Basi wataanguka miongoni mwa hao waangukao, wakati nitakapoajilia wataangushwa chini, asema Bwana. Bwana asema hivi, simameni katika njia kuu mkaone mkaulize, habari za mapito ya zamani, iwapi njia iliyo njema, mkaende katika njia hiyo, nanyi mtajipatia raha katika nafsi zenu. Lakini walisema hatutaki kwenda katika njia hiyo. Nami naliweka walinzi juu yenu, wakisema, isikilizeni sauti ya tarumbeta, lakini walisema hatutaki kusikiliza. Kwa sababu hiyo, sikilizeni enyi mataifa, mkajue e kusanyiko, ni jambo gani litokealo kati yao. Sikia e nchi, tazama, nitaleta mabaya juu ya watu hawa, nam matunda ya mawazo yao, kwa sababu hawakuyasikiliza maneno yangu, tena kwa habari ya sheria yangu wameikataa. Yafaa nini niletewe ubani kutoka Sheba na uudi kutoka nchi iliyo mbali. Sadaka zenu za kuteketezwa hazikubaliwi, wala dhabihu zenu haziniridhii. Basi kwa hiyo Bwana asema hivi, tazama, nitaweka makwazo mbele ya watu hawa, na baba na wana wao watajikwaa pamoja; jirani ya mtu na rafiki yake watapotea. Bwana asema hivi, tazama, watu wanakuja wakitoka katika nchi ya kaskazini na taifa kubwa litaamshwa litokalo katika pande za mwisho wa dunia. Washika upinde na mkuki; ni wakatili, hawana huruma. Sauti yao huvuma kama bahari, nao wamepanda farasi zao, kila mmoja kama mtu wa vita amejipanga juu yako, e binti Sayuni. Tumesikia habari zake, mikono yetu inalegea, dhiki imetushika na utungu kama wa mwanamke wakati wa kuzaa kwake. Msitoke kwenda mashambani wala msitembee njiani, kwa maana upanga wa adui uko huko; hofu ziko pande zote. Ee binti wa watu wangu, ujivike nguo ya magunia na kugaagaa katika majivu; fanya maombolezo kama maombolezo kwa ajili ya mwana wa pekee, maombolezo ya uchungu mwingi, maana mwenye kuteka nyara atakuja juu yetu gafula. Nimekuweka uwe mnara na ngome kati ya wa watu wangu upate kuijua njia yao na kuijaribu. Ni waasi kupita kiasi, wote pia waendao huko na huko wakisingizia. Ni shaba na chuma, hao hutenda dhuluma wote pia. Mifuo inafukuta kwa nguvu, risasi tu inatoka katika moto huo. Mfua fedha ameiusha bure tu, maana wabaya hawaondolewi mbali. Watu watawaita taka za fedha, kwa sababu Bwana amewakataa.