Mlango wa pili. Neno la Bwana likanijia kusema, enenda ukalie masikioni mwa Yerusalemu ukisema, Bwana asema hivi, na kukumbuka hisani ya ujana wako, upendo wa wakati wa usopo wako, jinsi ulivyonifuata huko jangwani, katika nchi isiyopandwa mbegu. Israeli walikuwa utakatifu kwa Bwana, malimbuko ya uzao wake; wote watakaomla watakuwa na hatia, uovu utawajilia asema Bwana. Lisikieni neno la Bwana, ninyi nyumba ya Yakobo na ninyi jamaa zote za nyumba ya Israeli. Bwana asema hivi, baba zenu waliona dhuluma gani kwangu, hata wakafarakana nami, wakafuata ubatili, nao wakawa ubatili? Wala hawakusema yuko wapi Bwana aliyetutoa katika nchi ya Misri, akatuongoza jangwani katika nchi ya ukame na mashimo, katika nchi ya kiu na ya kivuli cha mauti, katika nchi ambayo ndani yake hapiti mtu wala haikukaliwa na watu. Nami nikawatia katika nchi ya shibe, mpate kula matunda yake na mema yake. Lakini ninyi mlipoingia katika nchi ile, mliitia unajisi nchi yangu, na urithi wangu mliufanya kwa chukizo. Makuhani hawakusema yuko wapi Bwana, wala wanasheria hawakunijua, wachungaji nao waliniasi, nao manabii walitoa unabii kwa Baali, wakafuata mambo yasiyofaidia kitu. Basi kwa ajili ya hayo nitateta nanyi, asema Bwana, nami nitateta na watoto wa watoto wenu. Maana vukeni mpaka visiwa vya Kitimu mkaone, tumeni watu waende Kedari, mkafikiri sana mkaone kwamba jambo kama hili limekuwa wakati wowote? Wa je, taifa wamebadili miungu yao, ingawa siyo miungu, lakini watu wangu wameubadili utukufu wao kwa ajili ya kitu kisichofaidia. Enyi mbingu, staajabuni kwa ajili ya jambo hili, mkaogope sana na kuwa ukiwa sana, asema Bwana, kwa maana watu wangu hawa wametenda maovu mawili, wameniacha mimi niliye chemchemi ya maji ya uzima, wamejichimbia mabirika mabirika ya vujayo yasiyoweza kuweka maji. Je, Israeli ni mtumwa? Je, ni mzalia? Mbona amekuwa mateka? Wanasimba wamenguruma juu yake, wametoa sana sauti zao, nao wameifanya nchi yake kuwa ukiwa; miji yake imeteketea, haina watu tena. Wana wa Nofu na Tahpanesi wamevunja utosi wa kichwa chako. Je, Hukujipatia mambo haya mwenyewe kwa kuwa umemwacha Bwana Mungu wako alipokuongoza njiani? Na sasa una nini utakayotenda katika njia iendayo Misri, kunywa maji ya Shihori? Au una nini utakayotenda katika njia iendayo Ashuru, kunywa maji ya ule mto? Uovu wako mwenyewe utakurudi, maasi yako yatakukaripia; ujue basi ukaone ya kuwa ni jambo baya sana na uchungu kuwa umemwacha Bwana Mungu wako, na ya kuwa moyoni mwako hamna kunihofu, asema Bwana, Bwana wa majeshi. Kwa maana tangu zamani wewe umeivunja nira yako na kuvipasua vifungo vyako, ukasema mimi sitatumika. Kwa maana juu ya kila kilima kirefu na chini ya kila mti wenye majani mabichi, umejiinamisha ukafanya mambo ya ukahaba nami nalikuwa nimekupanda mzabibu mwema sana, mbegu nzuri kabisa. Umegeukaje basi kwa mche usiofaa wa mzabibu mwitu machoni pangu? Maana ujapojiosha kwa magadi na kujipatia sabuni nyingi, lakini uovu wako umeandikwa mbele zangu, asema Bwana Mungu. Wawezaje kusema sikutiwa unajisi, sikuwafuata Mabaali? Itazame njia yako bondeni, ujue uliyoyatenda wewe ungamia mwepesi apitaye katika njia zake, punda wa mwitu aliyeizoelea nyika, avutaye pumzi za upepo katika tamaa yake; katika wakati wake ni nani awezaye kumgeuza? Wote wamfuatao hawatajichokesha nafsi zao, katika mwezi wake watamwona. Zuia mguu wako usikose kiatu, na koo yako isiwe na kiu. Lakini wewe ulisema, hapana matumaini kabisa, la maana nimewapenda wageni, nami nitawafuata kama mwivi. Aonavyo haya akamatwapo, ndivyo waonavyo haya nyumba ya Israeli, wao na wafalme wao na wakuu wao na makuhani wao na manabii wao, waliambiao gogo la mti, wewe ubaba yangu, na kuliambia jiwe, ndiwe uliyenizaa kwa maana wamenipa mimi visogo, wala hawakunilekezea nyuso zao. Lakini wakati wa taabu atasema Simama ukatuokoe. Lakini wako wapi miungu yako iliyoifanya na wasimame hao, kama wakiweza kukuokoa wakati wa taabu yako; kwa maana hesabu ya miungu yako ni sawasawa na hesabu ya miji yako. E Yuda, mbona mnataka kuteta nami? ninyi nyote mmeniasi, asema Bwana. Nimewapiga watoto wako bure, hawakukubali kurudiwa Upanga wenu wenyewe umewalaza manabii wako kama simba aharibuye. E kizazi, litazameni neno la Bwana. Je, nimekuwa jangwa kwa Israeli au nchi yenye giza kuu? Mbona watu wangu wanasema, sisi tumetoroka, hatutaki kuja kwako tena? Je, mwanamwali aweza kusahau mapambo yake au bibi arusi mavazi yake? Lakini watu wangu wamenisahau mimi kwa muda wa siku zisizo na hesabu. Jinsi ulivyoitengeneza njia yako ili kutafuta mapenzi! Kwa sababu hiyo hata wanawake wabaya umewafundisha njia zako. Tena katika pindo za nguo zako imeonekana damu ya roho za maskini wasio na hatia; sikuiona penye mahali palipobomoka, lakini naliiona juu ya hawa wote. Lakini ulisema sina hatia mimi, bila shaka hasira yake imegeuka na kuniacha. Tazama, nitaingia hukumuni pamoja nawe, kwa sababu unasema sikutenda dhambi mimi. Mbona unatangatanga hivi upate kugeuza mwendo wako? Utaona haya kwa ajili ya Misri pia, kama ulivyoona haya kwa ajili ya Ashuru. Hata kwake pia utatoka na mikono yako juu ya kichwa chako, kwa maana Bwana amewakataa uliowakimbilia, wala hutafanikiwa katika hao.