Nane mlango wa laiti, ungekuwa kama ndugu yangu aliyeyanyonya matiti ya mamangu! Kama ningekukuta huko nje ningekubusu, asinidharau mtu. Ningekuongoza nyumbani mwa mamangu, naye angenifundisha, ningekunywesha divai iliyokolea, divai mpya ya mkomamanga wangu. Mkono wake wa kushoto ungekuwa chini ya kichwa changu, nao wa kuume ungenikumbatia. Na wasihi enye binti za Yerusalemu, kwani kuchochea mapenzi au kuyamsha, hata atakapoona vema? Ni nani huyu apandaye kutoka nyikani, akimtegemea mpendwa wake? Nalikuamsha chini ya huo mpera, huko mama yako alikuonea utungu, aliona utungu aliyekuzaa. Nitie kama muhuri moyoni mwako, kama muhuri juu ya mkono wako, kwa maana upendo una nguvu kama mauti, na wivu ni mkali kama ahera mwako wake ni mwako wa moto na miali yake ni miali ya Yahu. Maji mengi hayawezi kuuzimisha upendo, wala mito haiwezi kuuzamisha. kama mtu angetoa badala ya upendo mali yote ya nyumbani mwake, angedharauliwa kabisa. Kwetu sisi tuna umbu mdogo, wala hana maziwa. Tumfanyieje umbu letu siku atakapoposwa? Kama akiwa tuukuta, tumjengee buruji za fedha na kama akiwa ni mlango, tumhifadhi kwa mbao za mierezi. Mimi nalikuwa ukuta, na maziwa yangu kama minara, ndipo nikawa machoni pake kama mtu aliyeipata amani. Sulemani alikuwa na shamba la mizabibu huko Baal Hamomi, akawakodishia walinzi hilo shamba lake la mizabibu; kila mtu atoe vipande elfu vya fedha kwa matunda yake. Shamba langu la mizabibu lililo langu mimi, li mbele yangu. Basi Sulemani wewe uwe na elfu zako, na hao wayalindao matunda yake wapewe mia mbili. Wewe ukae bustanini, hao rafiki huisikiliza sauti yako, unisikizishe mimi. Ukimbie mpendwa wangu, nawe uwe kama paa au ayala juu ya milima ya manukato.