Mlango wa pili. Mwanangu, kama ukiyakubali maneno yangu na kuyaweka akiba maagizo yangu, hata ukatega sikio lako kusikia hekima, ukauelekeza moyo wako upate kufahamu; naam, ukiita busara na kupaza sauti yako upate ufahamu, ukiutafuta kama fedha na kuutafutia kama hazina iliyositirika, ndipo utakapofahamu kumcha Bwana na kupata kumjua Mungu. Kwa kuwa Bwana huwapa watu hekima, kinywani mwake hutoka maarifa na ufahamu. Huwawekea wanyofu akiba ya hekima kamili, yeye ni ngao kwao waendao kwa ukamilifu, apate kuyalinda mapito ya hukumu na kuhifadhi njia ya watakatifu wake. Ndipo utakapofahamu haki na hukumu na adili na kila njia njema. Maana hekima itaingia moyoni mwako na maarifa yatakupendeza nafsi yako, busara itakulinda, ufahamu utakuhifadhi, ili kuokoka na njia ya uovu na watu wanenao yaliyopotoka, watu waziachao njia za unyofu, ili kuziendea njia za giza, wafurahio kutenda mabaya, wapendezwao na upotoi wa waovu, waliopotoka katika njia zao, waliowakaidi katika mapito yao; ili kuokoka na malaya, naam malaya mwenye kubembeleza kwa maneno yake, amwache rafiki wa ujana wake na kulisahau agano la Mungu wake. Maana nyumba yake inaelekea mauti na mapito yake yanakwenda kwenye wafu. Katika hao wamwende yao harudi hata mmoja, wala hazifikilii njia za uzima. Ili upate kwenda katika njia ya watu wema na kuyashika mapito ya wenye haki. Maana wanyofu watakaa katika nchi na wakamilifu watadumu ndani yake, bali waovu watatengwa na nchi, nao wafanyao hila watang'olewa.