Mlango wa kumi na tatu. Tazama, jicho langu limeyaona hayo yote, sikio langu limeyasikia na kuelewa nayo. Hayo miyajuayo ninyi na mimi pia nayajua, mimi siduni kuliko ninyi. Hakika ningenena naye huyo Mwenyezi, na mimi nataka kuhojiana na Mungu. Lakini ninyi hubuni maneno ya uongo, ninyi nyote ni matabibu wasiofaa. Laiti mngenyamaza kabisa hilo lingekuwa hekima kwenu. Sikieni sasa basi hoja zangu, mkayasikie mashindano ya midomo yangu. Je, mtanena yasiyo ya haki kwa ajili ya Mungu na kusema kwa udanganyifu kwa ajili yake? Je, ye, mtamwonyesha yeye upendeleo? mtamtetea Mungu? Je, itafaa yeye kuwatafuta ninyi? au kama kumdanganya mtu, Je, mtamdanganya yeye? hakika atawakemea ninyi, mkiwapendelea watu kwa siri. Je, huo ukuu wake hautawatia hofu na utisho wake hautawaangukia? Matamko yenu ya hekima ni mithali ya majivu, ngome zenu ni ngome za udongo. Nyamazeni, niacheni, ili nipate kunena, na hayo yatakayonijilia na yaje. Nitaitoa nyama ya mwili wangu katika meno yangu na kuutoa uhai wangu mkononi mwangu. Tazama, ataniua, sina tumaini, ila hata hivyo nitaithibitisha njia yangu mbele yake. Hili nalo litakuwa ni wokovu wangu, kwani asiye mcha Mungu atakaribia mbele yake. Sikieni sana maneno yangu, maelezo yangu na yaingie masikioni mwenu. Angalieni sasa, nimekwisha kulitengeneza neno langu, najua ya kuwa ni mwenye haki mimi. Yuko nani atakayeshindana nami? Maana sasa nitanyamaa kimya na kutoa roho. Lakini msinifanyie mambo mawili hayo, tu ndipo nami sitajificha usoni pako. Uondoe mkono wako usinilemee na utisho wako usinitie hofu. Basi uite wakati huo, nami nitaitika; au niache ninene, mimi, nawe unijibu. Maovu yangu na dhambi zangu ni ngapi? Nijulishe kosa langu na dhambi yangu. Mbona umeficha uso wako, na kunihesabu kuwa ni adui yako? Je, utalitaabisha jani lipeperushwalo? Au je utayafuatia hayo mabua makavu? Kwani umeandika maneno ya uchungu juu yangu na kunirithisha maovu ya ujana wangu. Waitia miguu yangu katika mkatale na kuyaaua mapito yangu yote; wajiandikia alama kuzizunguka nyayo za miguu yangu, nijapokuwa ni kama kitu kilichooza kinachosinyaa, mfano wa nguo iliyoliwa na nondo.