mlango wa sita. Ndipo Ayubu akajibu na kusema laiti uchungu wangu ungepimwa na msiba wangu kutiwa katika mizani pamoja kwa kuwa sasa ungekuwa mzito kuliko mchanga wa bahari kwa hiyo maneno yangu yamekuwa ya haraka kwa kuwa mishale ya huyo Mwenyezi ndani yangu na roho yangu inainywa sumu yake vitisho vya Mungu vimejipanga juu yangu je huyo punda mwitu hulia akiwa na majani au ng'ombe hulia malishoni? Je, kitu kisicho na ladha yumkini kulika pasipo chumvi? au je utoa yai una tamu iwa yoyote? Roho yangu inakataa hata kuvigusa, kwangu mimi ni kama chakula kichukizacho. Laiti ningepewa haja yangu, naye Mungu angenipa neno hilo ninalolitamani sana, kwamba Mungu angekuwa radhi kuniseta, kwamba angeulegeza mkono wake na kunikatilia mbali . Hapo ndipo ningefarijika hata sasa naam, ningejikuza katika maumivu yasiyoniacha, kwa kuwa siku yakana maneno yake mtakatifu. Nguvu zangu ni zipi hata ningoje? Na mwisho wangu ni nini hata nisubiri? Je, nguvu zangu ni nguvu za mawe? Au mwili wangu je ni shaba? Je, si kwamba nina msaada ndani yangu? Tena kwamba kufanikiwa kumeondolewa mbali nami. Kwake huyo atakaye kuzima roho, inapasa atendewe mema na rafiki, hata kwake huyo aachaye kumcha Mwenyezi. Ndugu zangu ametenda udanganyifu kama kijito cha maji, mfano wa fumbi la vijito vipitavyo, vilivyokuwa vyeusi kwa sababu ya barafu, ambamo theluji hujificha. Wakati vipatapo moto hutoweka, kukiwako hari hukoma mahali pao. Misafara isafiriwa kwa njia yao hugeuka ukuwa ya kwenda barani na kupotea. Misafara ya Tema huvitazama, majeshi ya Sheba huvingojea. Wametahayari kwa sababu walitumaini; wakaja huku nao walifadhaika. Kwani sasa ninyi mmekuwa vivyo; mwaona jambo la kutisha mkaogopa. Je, nilisema nipeni? Au nitole, nitole au nipeni au nitoleeni toleo katika mali yenu? Au niokoeni na mkono wa adui au nikomboeni na mikono ya hao waone? Ao nifunzeni nami nitanyamaa kimya mkanijulishe, ni, Mka ni jambo gani nililokosa. Jinsi yafaavyo maneno ya uelekevu! Lakini kuhoji kwenu, je kumeonya nini? Je, mwafikiri kuyakemea maneno? Maana maneno ya huyo aliyekata tamaa ni kama upepo. Naam, mwapenda kuwapigia kura hao mayatima na kufanya biashara rafiki yenu. Basi sasa Iwe ni radhi kuniangalia, kwani hakika sitanena uongo usoni penu. Rudini na wasihi, lisiwe neno la udhalimu nam; rudini tena, neno langu ni la haki. Je, mna udhalimu ulimini mwangu? Je, makaakaa yangu hayatambui mambo ya madhara?