Mlango wa nne. Ndipo huyo Elifazi Mtemani akajibu na kusema, mtu akijaribu kuzungumza nawe, je, utaona vibaya? Lakini ni nani awezaye kujizuia asinene? Tazama, wewe umewafunza watu wengi, nawe umetia nguvu mikono iliyokuwa minyonge. Maneno yako yamemtegemeza huyo aliyekuwa ananguka, nawe umeyaimarisha magoti manyonge. Lakini sasa haya yamekufikilia wewe nawe wafamoyo yamekugusa nawe wafadhaika. Je, dini yako siyo mataraja yako, na matumaini yako si huo uelekevu wa njia zako? Kumbuka tafadhali, ni nani aliyeangamia akiwa hana hatia? Au hao waelekevu walikatiliwa mbali wapi? Kama mimi nilivyoona, hao walimao maovu na kupanda madhara huvuna yayo hayo. Kwa pumzi za Mungu huangamia, na kwa kuvuma kwa hasira zake humalizika. Kunguruma kwake simba na sauti ya simba mkali na meno ya simba wachanga yamevunjika. Simba mzee huangamia kwa kukosa mawindo na watoto wa simba mke wametawanyika mbalimbali mbali. Basi nililetewa neno kwa siri, sikio langu likasikia manong'ono yake, katika mawazo yaliyotoka katika maono ya usiku, hapo usingizi mzito waangukiapo wanadamu, hofu iliniangukia na kutetema, iliyoitetemesha mifupa yangu yote ndipo pepo ilipita mbele ya uso wangu na nywele za mwili wangu zilisimama. Hiyo pepo ilisimama kimya, nisiweze kutambua sura zake. Mfano ulikuwa mbele ya macho yangu, kulikuwa kimya, nami nilisikia sauti ikinena: Je, binadamu atakuwa na haki kuliko Mungu? Je, mtu atakuwa safi kuliko muumba wake? Tazama, yeye hawategemei watumishi wake na malaika zake huwahesabia upuuzi. Je, si zaidi sana hao wakaao katika nyumba za udongo ambazo misingi yao ikatika mchanga? Hao walioteswa mbele ya nondo, kati ya asubuhi na jioni huvunjwa vunjwa, waangamia milele, wala hapana atiaye moyoni. Je, kamba ya hema yao haikung'olewa? Ndani yao wafa, kisha hali hawana akili.