Mlango wa tatu. Baada ya hayo mfalme Ahasuero alimwongezea cheo Hamani bin Hamedatha Mwagagi, akampandisha akamweka kiti chake juu ya maakida wote waliokuwapo pamoja naye. Nao watumishi wote wa mfalme walioketi mlangoni pa mfalme wakainama na kumsujudia Hamani, maana ndivyo alivyoamuru mfalme kwa habari zake. Bali Mordekai hakuinama wala hakumsujudia. Basi Watumishi wa mfalme walioketi mlangoni pa mfalme wakamwambia Modekai, mbona wewe waihalifu amri ya mfalme? Ikawa waliposema naye kila siku asiwasikilize, wakamwarifu Hamani ili kuona kama mambo yake Modekai yatasimama, maana alikuwa amewaambia ya kuwa yeye ni Myahudi. Hata Hamani alipoona ya kwamba Modekai hainami wala kumsujudia, alighadhibika sana akaona sishani kumtia mikono Mordekai peke yake, maana wamemjulisha kabila yake Mordekai. Kwa hiyo Hamani alitaka kuwaangamiza Wayahudi wote waliokuwa wakikaa katika ufalme wote mzima wa Ahasuero, yaani watu wake Mordekai. Basi mwezi wa kwanza ndio mwezi wa Nisani, mwaka wa kumi na mbili wa mfalme Ahasuero, wakapiga puri, yaani kura, mbele yake Hamani, siku kwa siku na mwezi kwa mwezi, hata mwezi wa kumi na mbili, ndiyo mwezi wa Adari. Basi Hamani akamwambia mfalme Ahaswero, kuna taifa moja waliotawanyika na kukaa mahali mahali katikati ya mataifa walioko katika majimbo yote ya ufalme wako, nao sheria zao zimefarakana na sheria za kila taifa, wala hawazishiki amri za mfalme, kwa hiyo haimpasi mfalme kuchukuliana nao. Basi mfalme akiona vema na iandikwe kwamba waangamizwe, nami nitalipa talanta kumi elfu za fedha mikononi mwao watakaosimamia shughuli hiyo, waziweke katika hazina ya mfalme. Ndipo mfalme alipoivua pete yake mkononi, akampa Hamani bin Hamedatha Mwagagi, adui ya Wayahudi. Kisha mfalme akamwambia Hamani, hiyo fedha umepewa na watu pia, fanya uonavyo vyema. Basi waandishi wa mfalme wakaitwa siku ya kumi na tatu ya mwezi wa kwanza, na barua zikaandikwa kama vile Hamani alivyoagiza vyote, kwa maakida wa mfalme na maliwali waliokuwa juu ya kila jimbo na wakuu wa kila taifa, kila jimbo kwa mwandiko wake na kila taifa kwa lugha yake, zikaandikwa kwa jina la mfalme Ahaswero na kutiwa muhuri kwa pete yake. Barua zikapelekwa kwa mikono ya matarishi mpaka majimbo yote ya mfalme kuwaangamiza Wayahudi wote na kuwaua na kuwafisha vijana kwa wazee watoto wachanga na wanawake pia siku moja, yaani siku ya kumi na tatu ya mwezi wa kumi na mbili ndiyo mwezi wa Adari, na kuyachukua mali yao kuwa nyara. Na kili ya andiko ya kupigwa mbiu katika kila jimbo ilitangazwa kwa mataifa yote wawe tayari siku ile ile. Matarishi wakaondoka wakaenda haraka kwa amri ya mfalme, ukapigwa mbiu huko Shushani ngomeni. Mfalme na Hamani wakaketi ili kunywa divai, bali mji wa Shushani ukafadhaika.