Mlango wa tisa. Hata siku ya ishirini na nne ya mwezi huo wana wa Israeli wakawa wamekusanyika wakifunga, wenye kuvaa magunia na kujitia udongo vichwani. Waliokuwa wa wazao wa Israeli wakajitenga na wageni wote, wakasimama wakaziungama dhambi zao na maovu ya baba zao. Basi wakasimama mahali pao, wakasoma katika kitabu cha Torati ya Bwana Mungu wao muda wa robo ya siku na robo nyingine wakaungama, wakamwabudu Bwana Mungu wao. Ndipo wakasimama madarajani pa Walawi Yeshua Nabani na Kadmieli na Shebania Nabuni na Sherebia Nabani na Kenani wakamlilia Bwana Mungu wao kwa sauti kuu. Ndipo Walawi Yeshua na Kadmieli Nabani na Hashabnea na Sherebia na Hodia na Shebania na Pethahia wakasema, simameni mkamhimidi Bwana Mungu wenu tangu milele na hata milele. Nalihimidiwe jina lako tukufu lililotukuka kuliko baraka zote na sifa zote. Ezra akasema, wewe ndiwe Bwana, wewe peke yako, wewe ulifanya mbingu, mbingu za mbingu, pamoja na jeshi lake lote, dunia na vyote vilivyomo, bahari na vitu vyote vilivyomo nawe unavihifadhi vitu hivi vyote, na jeshi la mbinguni la kusujudu wewe. Wewe ndiwe Bwana Mungu uliyemchagua Abramu na kumtoa katika Uri wa Wakaldayo na kumpa jina la Ibrahimu, nawe ukauona moyo wake kuwa mwaminifu mbele zako, ukafanya agano naye, kumpa nchi ya Mkanaani na Mhiti na Mwamori na Mperizi na Myebusi na Mgirgashi, naam kuwapa wazao wake nawe umeyafikiliza maneno yako, kwa kuwa ndiwe mwenye haki. Tena uliyaona mateso ya baba zetu katika Misri, ukakisikia kilio chao huko kando ya bahari ya Shamu. Nawe ukaonyesha ishara nyingi na mambo ya ajabu juu ya Farao na juu ya watumishi wake wote na juu ya watu wote wa nchi yake, kwa maana ulijua ya kuwa walitenda kwa kutakabari; ukajipatia jina kama vile ilivyo leo. Nawe uliipasua bahari mbele yao, hata wakapita katikati ya bahari katika nchi kavu; na wale waliokuwa wakiwafuatia ukawatupa vilindini mfano wa jiwe katika maji makuu. Zaidi ya hayo, ukawaongoza kwa nguvu ya wingu mchana na kwa nguzo ya moto usiku, ili kuwapa mwanga katika njia iliyowapasa kuiendea. Tena ulishuka juu ya mlima Sinai, ukasema nao toka mbinguni, ukawapa hukumu za haki na sheria za kweli na amri nzuri na maagizo. Ukawajulisha Sabato yako takatifu na kuwaagiza maagizo na amri na sheria kwa mkono wa mtumishi wako Musa. Ukawapa chakula toka mbinguni kwa ajili ya njaa yao, na kwa ajili yao ukaleta maji kutoka mwambani kwa sababu ya kiu yao. Ukawaamuru kwamba waingie katika nchi na kuimiliki ambayo umeinua mkono wako kuwapa, lakini wao na baba zetu wakatakabari wakafanya shingo zao kuwa ngumu, wala hawakuzisikiliza amri zako, ila wakakataa kukutii, wala hawakuyakumbuka maajabu yako uliyoyafanya kati yao, lakini wakafanya shingo zao kuwa ngumu, na katika kuasi kwao wakaweka jemadari ili wairudie hali ya utumwa. Lakini wewe umungu uliye tayari kusamehe, mwenye neema, mwenye huruma nyingi, si mwepesi wa hasira Umwingi wa rehema basi hukuwaacha. Naam, hata walipojifanyia ndama ya kusubu na kusema, huyu ndiye Mungu wako aliyekupandisha kutoka Misri, tena walipokuwa wamefanya machukizo makuu, hata hivyo, wewe kwa wingi wa rehema zako hukuwaacha jangwani. Nguzo ya wingu haikuwaondokea wakati wa mchana, ili kuwaongoza njiani, wala nguzo ya moto haikuondoka wakati wa usiku, ili kuwapa mwanga na kuwaonyesha njia watakayoiendea. Ukawapa na Roho yako mwema ili kuwaelimisha, wala hukuwanyima mana vinywani mwao, tena ukawapa maji kwa ajili ya kiu yao. Naam, muda wa miaka arobaini uliwaruzuku jangwani, wasihitaji kitu, nguo zao hazikuchakaa wala miguu yao haikuvimba. Pamoja na hayo, ukawapa falme na taifa za watu ulizowagawia sawasawa na mafungu yao, hivyo wakaimiliki nchi ya Sihoni, naam, nchi yake mfalme wa Heshboni na nchi ya Ogu mfalme wa Bashani. Watoto wao nao uliwaongeza kama nyota za mbinguni, ukawaingiza katika nchi ile uliowaambia baba zao kuwa wataingia kuimiliki. Basi wale watoto wakaingia wakaimiliki nchi, nawe ukawatiisha wenyeji wa nchi mbele yao, ndio Wakanaani, ukawatia mikononi mwao pamoja na wafalme wao na watu wa nchi wawatende kama wapendavyo. Wakaitwaa miji yenye boma na nchi yenye neema, wakazitamalaki nyumba zilizojaa vitu vyema, birika zilizochimbwa, mizabibu na mizeituni na miti mingi yenye matunda; hivyo wakala wakashiba, wakanenepa, wakajifurahisha katika wema wako mwingi. Walakini hawakukutii wakakuasi, wakakuwasi, wakaitupa sheria yako nyuma yao wakawaua manabii wako walioshuhudia juu yao wapate kuwarejeza kwako, wakatenda machukizo makuu. Kwa sababu hiyo ukawatia katika mikono ya adui zao waliowasumbua. Na wakati wa shida yao walipokulilia uliwasikia kutoka mbinguni, na kwa wingi wa rehema zako ukawapa waokozi waliowaokoa katika mikono ya adui zao. Lakini walipokuwa wamekwisha kustarehe walitenda mabaya tena mbele zako. Kwa hiyo, ukawaacha katika mikono ya adui zao nao wakawatawala. Hata hivyo, waliporejea na kukulilia, uliwasikia toka mbinguni, ukawaokoa. Mara nyingi kwa rehema zako ukawashuhudia, ili uwarudishe tena katika sheria yako, lakini walitakabari, wasizisikilize amri zako, bali wakazihalifu hukumu zako, ambazo mtu akizitenda ataishi katika hizo nao wakayaondoa mabega yao, wakafanya shingo zao kuwa ngumu, wasitake kusikiliza. Lakini miaka mingi ukachukuliana nao, nawe ukawashuhudia kwa Roho yako kwa vinywa vya manabii wako, wao wasitake kusikiliza. Kwa hiyo ukawatia katika mikono ya watu wa nchi, ila kwa rehema zako nyingi, hukuwakomesha kabisa, wala hukuwaacha, kwa maana wewe u Mungu mwenye neema, mwenye rehema. Basi sasa, e ee Mungu mkuu mwenye uweza, Mungu wa kuogofya mwenye kushika maagano na rehema, mashaka yote yaliyotupata sisi, wafalme wetu na wakuu wetu na makuhani wetu na manabii wetu na baba zetu na watu wako wote, tangu zamani za wafalme wa Ashuru hata leo, na yasihesabiwe kuwa ni madogo. Lakini wewe umwenye haki katika hayo yote yaliyotupata, maana wewe umetenda yaliyokweli, lakini sisi tumetenda yaliyo mabaya. Na wafalme wetu na wakuu wetu na makuhani wetu na baba zetu hawakuishika sheria yako, wala hawakuzisikiliza amri zako na shuhuda zako ulizowashuhudia. Kwa kuwa hawakukutumikia wewe katika ufalme wao, na katika wema wako mkuu uliowapa, na katika nchi ile kubwa yenye neema uliowapa mbele yao wala hawakughairi na kuyaacha mabaya yao. Tazama, sisi hapa tu watumwa leo, na katika habari ya nchi hii uliowapa baba zetu, wapate kula matunda yake na mema yake. Tazama, sisi hapa tu watumwa ndani yake, nayo yawapatia faida nyingi wafalme, uliowaweka juu yetu kwa sababu ya dhambi zetu. Tena wana mamlaka juu ya miili yetu na juu ya wanyama wetu, kadiri wapendavyo kadiri wapendavyo nasi tu katika dhiki kuu. Na kwa sababu ya hayo yote, sisi twafanya agano la hakika na kuliandika, na wakuu wetu na walawi wetu na makuhani wetu wanalitilia muhuri.