Mlango wa nne. Lakini ikawa Sanbalati aliposikia ya kwamba tulikuwa tikujenga ukuta akakadhibika, akaingiwa na uchungu sana, akawadhihaki Wayahudi akanena, mbele ya nduguze na mbele ya jeshi la Samaria akisema, Wayahudi hawa wanyonge wanafanyaje? Je, watajifanyizia boma? Watatoa dhabihu? Au watamaliza katika siku moja? Je, watayafufua mawe katika chungu hizi za kifusi, nayo yameteketezwa kwa moto? Basi Tobia Mwamoni alikuwa karibu naye, akasema, hata hiki wanachokijenga, angepanda mbweha, angeubomoa ukuta wao wa mawe. Sikia, e Mungu wetu, maana tunadharauliwa; ukawarudishie mashutumu yao juu ya vichwa vyao, ukawatoe watekwe katika nchi ya uhamisho, wala usiusitiri uovu wao, wala isifutwe dhambi yao mbele zako, kwa maana wamekukasirisha mbele ya hao wanaojenga. Basi tukajenga ukuta nao, ukuta wote ukaungamanishwa kiasi cha nusu ya kimo chake, maana watu walikuwa na moyo wa kufanya kazi. Lakini ikawa Sanbalati na Tobia na Waarabu na Waamoni na Waashdodi waliposikia ya kuwa kazi ya kuzitengeneza kuta za Yerusalemu inaendelea na ya kuwa mahali palipobomoka panaanza kuzibwa, basi wakaghadhibika mno, wakafanya shauri wote pamoja, kuja kupigana na Yerusalemu na kufanya machafuko humo. Basi sisi tulimwomba dua Mungu wetu, tena tukaweka walinzi mchana na usiku, kwa sababu yao, ili kuwapinga wakasema. Yuda, nguvu zao wachukuao mizigo zimedhoofika na kifusi tele zipo, tusiweze kuujenga ukuta. Na adui zetu wakasema, hawatajua wala kuona hata tutakapokuja kati yao na kuwaua na kuikomesha kazi hiyo. Kisha ikawa Wayahudi walipokuja wale waliokaa karibu nao, wakatuambia mara kumi kutoka kila mahali, mtakaporejea watatushambulia. Basi nikaweka watu mahali pa chini pa nafasi iliyokuwa nyuma ya ukuta, mahali palipokuwa wazi, kwa kadiri ya jamaa zao, nikaweka wenye panga zao na mikuki yao na pinde zao. Nikatazama, nikaondoka, nikawaambia wakuu na mashehe na watu wengine waliobaki, msiwaogope. Mkumbukeni Bwana aliye mkuu, mwenye kuogofya, mkawapiganie ndugu zenu na wana wenu na binti zenu na wake zenu na nyumba zenu. Kisha ikawa adui zetu waliposikia ya kuwa tumekwisha kupata habari na ya kuwa Mungu amelithibitisha shauri lao Ndipo sisi sote tukarudi ukutani kila mtu kwa kazi yake. Ikawa tokea wakati huo nusu ya watumishi wangu walitumika katika kazi hiyo, na nusu yao wakaishika mikuki na ngao na pinde na darii; na maakida walikuwa nyuma ya nyumba yote ya Yuda. Watu wale waliojenga ukuta na wale waliochukua mizigo walijitweka wenyewe, kila mtu alifanya kazi kwa mkono mmoja, na kwa mkono wake wa pili alishika silaha yake nao wajenzi kila mtu alikuwa na upanga wake umefungwa ubavuni mwake, ndivyo alivyojenga. Na yeye aliyepiga baragumu alikuwa karibu na mimi. Nikawaambia wakuu na mashehe na watu wengine, kazi hii ni nyingi tena kubwa, nasi tumetawanyika juu ya ukuta, kila mtu mbali na mwenzake. Basi mahali popote mtakaposikia sauti ya baragumu, enendeni huko mkatujie. Mungu wetu atatupigania. Hivyo tukajitia katika kazi hiyo, na nusu yao waliishika mikuki tangu alfajiri hata nyota zikatokea. Kadhalika wakati ule ule nikawaambia watu, kila mtu na akae ndani ya Yerusalemu pamoja na mtumishi wake, wapate kuwa walinzi wetu wakati wa usiku na kufanya kazi wakati wa mchana. Basi mimi na ndugu zangu na watumishi wangu na watu wa ulinzi walionifuata hatukuvua nguo zetu hata mmoja, kila mtu alikwenda kuteka maji akichukua silaha yake.