Mlango wa tatu. Hata ulipowadia mwezi wa saba, na wana wa Israeli walipokuwa katika miji yao, watu wakakusanyika pamoja huko Yerusalemu kama mtu mmoja. Ndipo akasimama Yoshua, mwana wa Yosadaki, na ndugu zake makuhani, na Zerubabeli, mwana wa Shealtieli, na ndugu zake, nao wakaijenga madhabahu ya Mungu wa Israeli ili kutoa sadaka za kuteketezwa juu yake kama ilivyoandikwa katika Torati ya Musa, mtu wa Mungu. Wakaiweka madhabahu juu ya msingi wake, maana hofu imewashika kwa sababu ya watu wa nchi, wakamtolea Bwana sadaka za kuteketezwa, wakamtolea Bwana sadaka za kuteketezwa juu yake, sadaka za kuteketezwa za asubuhi na jioni. Wakaishika siku kuu ya vibanda kama ilivyoandikwa, wakatoa sadaka za kuteketezwa za kila siku kwa hesabu yake kama ilivyoagizwa kama ilivyopasa kila siku, na baadaye sadaka ya kuteketezwa ya daima, na za mwandamo wa mwezi na za sikukuu za Bwana zilizoamriwa na kuwekwa wakfu, na za kila mtu aliyemtolea Bwana sadaka kwa hiari yake. Tangu siku ya kwanza ya mwezi wa saba walianza kumtolea Bwana sadaka za kuteketezwa, lakini msingi wa hekalu la Bwana ulikuwa haujawekwa bado. Tena waliwapa waashi na maseremala fedha wakawapa watu wa Sidoni na watu wa Tiro chakula, na vinywaji, na mafuta, ili walete mierezi kutoka Lebanoni mpaka Yafa kwa njia ya bahari, kwa kadiri walivyopewa ruhusa na Koreshi, mfalme wa Uajemi. Hata mwaka wa pili wa kufika kwao nyumbani kwa Mungu huko Yerusalemu, mwezi wa pili, Zerubabeli mwana wa Shealtieli na Yoshua mwana wa Yosadaki na ndugu zao wengine makuhani na Walawi na watu wote waliotoka katika uhamisho na kufika Yerusalemu wakaanza. Nao wakawaweka Walawi hao wenye miaka ishirini na waliozidi ili kuisimamia kazi ya nyumba ya Bwana. Ndipo wakasimama Yeshua na wanawe na ndugu zake, Kadmieli na wanawe, wana wa Hodavia pamoja, ili kuwasimamia hao wafanyao kazi katika nyumba ya Mungu, wana wa Henadadi pamoja na wana wao na ndugu zao Walawi. Hata wajenzi walipoweka msingi wa hekalu la Bwana, wakawaweka makuhani wamevaa mavazi yao wenye baragumu na Walawi wana wa Asafu wenye matoazi ili wamhimidi Bwana kama alivyoagiza Daudi mfalme wa Israeli. Wakaimbiana wakamhimidi Bwana na kumshukuru, wakasema kwa kuwa ni mwema, kwa maana fadhili zake kwa Israeli ni za milele. Kisha watu wote wakapaza sauti zao na kupiga kelele walipomhimidi Bwana kwa sababu msingi wa nyumba ya Bwana umekwisha kuwekwa. Bali makuhani wengi na walawi na wakuu wa mbari za mababa waliokuwa wameiona nyumba ya kwanza, wakati msingi wa nyumba hii ulipowekwa mbele ya macho yao, walilia kwa sauti kuu, na watu wengi walipiga kelele za furaha, hata watu wasiweze kupambanua kelele za furaha na kelele za vilio vya watu, maana watu walipiga kelele kwa sauti kuu, na kelele zao zikasikilikana mbali sana.