Mlango wa kumi na nne. Basi Abiya akalala na baba zake, wakamzika mjini mwa Daudi, akatawala Asa mwanawe mahali pake. Katika siku zake nchi ikastarehe miaka kumi. Basi Asa akafanya yaliyomema yaliyo ya adili machoni pa Bwana Mungu wake, maana aliziondoa madhabahu za kigeni na mahali pa juu, akazivunja nguzo, akayakatakata maashera, akawaamuru Yuda wamtafute Bwana Mungu wa baba zao, na na kuzitenda torati na amri. Tena akaondoa kutoka miji yote ya Yuda mahali pa juu na sanamu za jua. Ufalme ukastarehe mbele yake. Akajenga miji yenye maboma katika Yuda, kwa kuwa nchi ilikuwa imestarehe wala hakuwa na vita miaka ile, kwa sababu Bwana amemstarehesha naye. Akawaambia Yuda, na tuijenge miji hii na kuizungushia maboma na minara na malango na makomeo nchi bado ikalipo mbele yetu kwa kuwa tumemtafuta Bwana Mungu wetu. Naam, tumemtafuta naye amemstarehesha pande zote. Basi wakajenga wakafanikiwa. Naye Asa alikuwa na jeshi waliochukua ngao na mikuki katika Yuda mia tatu elfu, na katika Benyamini wenye kuchukua vigao na kupiga upinde mia mbili na themanini elfu hao wote walikuwa mashujaa. Kisha akatoka juu yao Zera Mkushi mwenye jeshi elfu elfu na magari mia tatu, akaja Maresha. Akatoka Asa amlaki wakapanga vita Maresha bondeni mwa Sefatha, naye Asa akamlilia Bwana Mungu wake akasema, Bwana hapana kuliko wewe, aliyewakusaidia kati yake yeye aliyehodari na yeye asiye na nguvu. Utusaidie e Bwana Mungu wetu, kwa kuwa sisi twakutegemea wewe na kwa jina lako tumekuja juu ya jamii kubwa hii. E Bwana, wewe ndiwe Mungu wetu, asikushinde mwanadamu. Basi Bwana akawapiga Wakushi mbele ya Asa na mbele ya Yuda, na Wakushi wakakimbia. Asa na watu waliokuwa pamoja naye wakawafuata mpaka Gerari, nao wengi wakaanguka wa Wakushi hata wasiweze kupona, kwa sababu waliangamizwa mbele za Bwana na mbele ya jeshi lake na hao wakachukua mateka mengi sana, wakaipiga miji yote kando kando ya Gerari, maana hofu ya Bwana ikawajia. Nao wakaiteka nyara miji yote, kwa maana zilikuwamo ndani yake nyara nyingi mno. Wakazipiga pia hema za ng'ombe, wakachukua kondoo wengi na ngamia, wakarudi Yerusalemu.