Mlango wa saba. Mlango wa saba. Ikawa mfalme alipokuwa akikaa katika nyumba yake, hapo Bwana alipomstarehesha asiudhiwe na adui zake waliomzunguka pande zote, mfalme akamwambia Nathani nabii, angalia sasa, mimi ninakaa katika nyumba ya mierezi, bali sanduku la Mungu linakaa ndani ya mapazia. Nathani akamwambia mfalme, haya fanya yote yaliyomo moyoni mwako, maana Bwana yu pamoja nawe. Ikawa usiku huo huo, neno la Bwana likamfikia Nathani kusema, enenda ukamwambie mtumishi wangu Daudi, Bwana asema hivi: Je, yeah, wewe utanijengea nyumba nikaye ndani yake? Kwa maana mimi sikukaa ndani ya nyumba tangu siku ile niliyowatoa wana wa Israeli katika Misri hata leo, lakini nimekaa katika hema na maskani mahali mote nilimokwenda na wana wa Israeli wote. Je, nimesema neno lolote na mtu yeyote wa waamuzi wa Israeli nilimwagiza kuwalisha watu wangu Israeli, nikisema, mbona hamkunijengea nyumba ya mierezi? Basi sasa mwambie mtumishi wangu Daudi maneno haya, Bwana wa majeshi asema hivi, nalikutwa katika zizi la kondoo katika kuwaandama kondoo, ili uwe mkuu juu ya watu wangu, juu ya Israeli nami nimekuwa pamoja nawe kila ulikokwenda na, na, na kuwakatilia mbali adui zako wote mbele yako. Nami nitakufanyia jina kuu kama jina la wakuu walioko duniani. Tena nitawaagizia mahali watu wangu Israeli, nami nitawapenda wapate kukaa mahali pao wenyewe, wasiondolewe tena, wala wana wa uovu hawatawatesa tena kama hapo kwanza, nam kama vilivyokuwa tangu siku ile nilipowaamuru waamuzi wawe juu ya watu wangu Israeli, nami nitakustarehesha mbele ya adui zako wote. Tena Bwana anakuambia ya kwamba Bwana atakujengea nyumba. Nawe siku zako zitakapotimia, ukalala na baba zako, nitainua mzao wako nyuma yako, atakayetoka viunoni mwako, nami nitaufanya imara ufalme wake. Yeye ndiye atakayejenga nyumba kwa jina langu, nacho kiti cha enzi cha ufalme wake nitakifanya imara milele. Mimi nitakuwa baba yake naye atakuwa mwanangu. Akitenda maovu, nitamwadhibu kwa fimbo ya binadamu na kwa mapigo ya wanadamu, lakini fadhili zangu hazitamwondoka kama vile nilivyomwondolea Sauli niliyemwondoa mbele yako. Na nyumba yako na ufalme wako vitathibitishwa milele mbele yako, nacho kiti chako kitafanywa imara milele. Kwa maneno hayo yote na kwa maono hayo yote, ndivyo Nathani alivyonena na Daudi. Ndipo Daudi, ndipo mfalme akaingia akaketi mbele za Bwana akasema, mimi ni nani Bwana Mungu, na nyumba yangu ni nini hata umenileta hata hapa? Tena jambo hili lilikuwa dogo machoni pako, E Bwana Mungu, hata umeleta habari ya nyumba yangu mimi mtumwa wako kwa miaka mingi inayokuja baadaye, na hayo kwa namna ya kibinadamu. E Bwana Mungu, na mimi Daudi nikuambie nini tena zaidi iwapo wewe umemjua mtumwa wako e Bwana Mungu, kwa ajili ya neno lako na kwa moyo mwe wako mwenyewe umetenda makuu hayo yote ili umjulishe mtumwa wako. Kwa hiyo wewe ndiwe mkuu, e Bwana Mungu, kwa maana hakuna kama wewe wala hapana Mungu mwingine ila wewe, kwa kadiri tulivyosikia kwa masikio yetu. Tena ni taifa lipi duniani lililo kama watu wako kama Israeli ambalo Mungu alikwenda kuwakomboa kwa ajili yake, wawe watu wake mwenyewe, akajifanyie jina na kutenda mambo makuu kwa ajili yenu na mambo ya kuogofya kwa ajili ya nchi yako, mbele ya watu wako uliowakomboa kutoka Misri, wawe wako kutoka katika mataifa na miungu yao. Nawe ulijifanyia imara watu wako Israeli wawe watu wako milele, nawe Bwana umekuwa Mungu wao. Basi sasa, Ee Bwana Mungu neno lile ulilolinena katika habari za mtumwa wako na katika habari za nyumba yangu, ulifanye imara milele, ukatende kama ulivyosema. Jina lako nalitukuzwe milele kusema, Bwana wa majeshi ndiye Mungu juu ya Israeli, na nyumba ya mtumwa wako Daudi itakuwa imara mbele zako. Kwa kuwa wewe Bwana wa majeshi, Mungu wa Israeli, umenifunulia mimi mtumwa wako ukisema, nitakujengea nyumba. Kwa hiyo mimi mtumwa wako nimeona vema moyoni mwangu ni kuombe dua hii. Na sasa e Bwana Mungu, wewe ndiwe Mungu na maneno yako ndiyo kweli, nawe umemwahidia mtumwa wako jambo hili jema. Basi sasa uwe radhi, ukaibarikie nyumba ya mtumwa wako, ipate kudumu milele mbele zako, kwa maana wewe e Bwana Mungu umelinena, na kwa baraka yako nyumba ya mtumwa wako na ibarikiwe milele.