Mlango wa ishirini na nane. Ikawa siku zile, hao wafilisti wakakusanya majeshi yao waende vitani, ili kupigana na Israeli. Naye Akishi akamwambia Daudi, jua hakika ya kuwa wewe utatoka pamoja nami jeshini, wewe na watu wako. Naye Daudi akamwambia Akishi, vema, sasa utajua atakayoyatenda mtumishi wako. Naye Akishi akamwambia Daudi, haya basi, mimi nitakufanya wewe kuwa mlinda kichwa changu daima. Basi Samweli alikuwa amefariki dunia, nao Israeli wote walikuwa wamemwomboleza na kumzika huko Rama ndani ya mji wake mwenyewe. Tena Sauli alikuwa amewaondolea mbali hao wenye pepo wa utambuzi na wachawi katika nchi. Nao Wafilisti wakakusanyika wakaenda kufanya kambi huko Shunemu, naye Sauli akawakusanya Waisraeli wote nao wakapiga hema katika Gilboa. Basi alipowaona hao majeshi ya Wafilisti, huyo Sauli akaogopa, na moyo wake ukatetemeka sana. Lakini Sauli alipouliza kwa Bwana, Bwana hakumjibu, wala kwa ndoto wala kwa urimu wala kwa manabii. Ndipo Sauli akawaambia watumishi wake, nitafutieni mwanamke mwenye pepo wa utambuzi, nipate kumwendea na kuuliza kwake. Watumishi wake wakamwambia, tazama, yuko mwanamke mwenye pepo wa utambuzi huko Endori. Basi Sauli akajigeuza na kuvaa mavazi mengine, kisha akaenda yeye na watu wawili pamoja naye, wakamfikilia yule mwanamke usiku. Akasema, tafadhali unibashirie kwa utambuzi, ukanipandishie yeye nitakayemtaja kwako. Yule mwanamke akamwambia, angalia, unajua alivyofanya Sauli, jinsi alivyowakatalia mbali hao wenye pepo wa utambuzi na wachawi katika nchi. Mbona basi wanitega tanzi uhai wangu ili kuniua? Naye Sauli akamwapia kwa Bwana akasema aishivyo Bwana, haitakupata adhabu yoyote kwa jambo hili. Ndipo yule mwanamke aliposema, je, ni nani nitakayikupandishia? Naye akasema nipandishie Samweli. Hata yule mwanamke alipomwona Samweli alilia kwa sauti kuu, na yule mwanamke akamwambia Sauli, akasema: mbona umenidanganya? Kwa kuwa wewe ndiwe Sauli. Mfalme akamwambia usiogope, waona nini? Yule mwanamke akamwambia Sauli, naona Mungu anatoka katika nchi. Naye akamuuliza ni mfano wa nini? Akajibu, ni mzee anazuka, naye amefunikwa vazi. Basi Sauli akatambua ya kwamba ndiye Samueli mwenyewe, akainama uso wake mpaka nchi akasujudia. Ndipo Samueli akamwambia Sauli, mbona umenitaabisha mimi hata kunipandisha juu? Sauli akajibu, mimi nimetaabika sana, kwa kuwa hawa wafilisti wananifanyia vita, naye Mungu ameniacha, ahanijibu tena, wala kwa manabii wala kwa ndoto. Kwa hiyo nimekuita wewe ili wewe unijudishe nifanyeje. Samueli akasema, kwa nini kuniuliza mimi, akiwa Bwana amekuacha naye ya amekuwa adui yako? Yeye Bwana amekutenda kama alivyosema kwa kinywa changu. Bwana amekurarulia ufalme wako mkononi mwako, na kumpa jirani yako, yaani Daudi, kwa sababu wewe hukuitii sauti ya Bwana wala hukumtimilizia hasira yake kali juu ya Amaleki. Kwa sababu hii Bwana amekutendea hili leo tena pamoja na wewe Bwana atawatia Israeli mikononi mwa Wafilisti, hata na kesho, wewe na wanao mtakuwapo pamoja nami. Tena Bwana atawatia jeshi la Israeli pia mikononi mwa Wafilisti. Mara Sauli akaanguka chini kifulifuli, akaingiwa na hofu kuu, kwa sababu ya maneno hayo ya Samweli, wala hakuwa na nguvu yoyote, kwa maana hakula chakula mchana kutwa, wala usiku kucha. Ndipo yule mwanamke akamwendea Sauli, akamwona ya kuwa yeye ametaabika sana, akamwambia: Angalia, mjakazi wako amesikiliza sauti yako, nami nimeutia uhai wangu mkononi mwangu, nami nimeyasikiliza maneno yako uliyoniambia. Basi sasa, tafadhali wewe usikilize sauti ya mjakazi wako, nikakuandalie angaa mkate kidogo, ukale, ili kupate nguvu utakapokwenda zako. Lakini yeye alikataa, akasema, mimi sitaki kula. Ila watumishi wake pamoja na yule mwanamke wakamlazimisha, naye akaisikiliza sauti yao. Basi akainuka hapo chini, akaketi juu ya kitanda. Naye yule mwanamke alikuwa na ndama aliyenona nyumbani, akafanya haraka kumchinja, akatwana unga, akaukanda, akafanya mkate wa mofa kwa unga huo kisha akamwandalia Sauli na watumishi wake, wakala. Ndipo wakaondoka wakaenda zao usiku ule.