Mlango wa tatu. Yoshua akaondoka asubuhi na mapema na wakatoka Shitimu, wakafika mto wa Yordani, yeye na wana wa Israeli wote, wakakaa hapo kabla ya kuvuka. Ikawa baada ya siku tatu, maakida wakapita katikati ya marago, wakawaamuru watu wote wakisema, mtakapoliona sanduku la agano la Bwana Mungu wenu na makuhani Walawi wakilichukua, ndipo mtakapoondoka hapo mlipo na kulifuata lakini na iwe nafasi kati ya ninyi na lile sanduku kama dhiraa elfu mbili kiasi chake; msilikaribie, mpate kujua njia ambayo hamnabudi kuiendea, kwa maana hamjapita njia hii bado. Yoshua akawaambia watu, jitakaseni, maana kesho Bwana atatenda mambo ya ajabu kati yenu. Kisha Yoshua akawaambia makuhani akasema, liinueni sanduku la agano, mkavuke mbele ya hawo watu. Wakaliinua sanduku la agano wakatangulia mbele ya watu. Bwana akamwambia Yoshua, hivi leo nitaanza kukutukuza mbele ya Israeli wote, wapate kujua ya kuwa mimi nitakuwa pamoja na wewe kama nilivyokuwa pamoja na Musa. Nawe uamuru hao makuhani walichukuao sanduku la agano, ukawaambie, mtakapofika ukingo wa maji ya Yordani, simameni katika Yordani. Basi Yoshua akawaambia wana wa Israeli, Njoni huku mkayasikie maneno ya Bwana Mungu wenu. Yoshua akasema, kwa jambo hili mtajua ya kuwa Mungu aliye hai yukati yenu na ya kuwa hatakosa kuwatoa mbele yenu Mkanani na Mhiti na Mhivi na Mperizi na Mgirgashi na Mwamori na Myebusi. Tazama sanduku la agano la Bwana wa dunia yote linavuka mbele yenu na kuingia Yordani. Basi sasa twaeni watu kumi na wawili katika kabila za Israeli, kila kabila mtu mmoja. Itakuwa wakati nyayo za makuhani walichukuao sanduku la Bwana, Bwana wa dunia yote, zitakaposimama katika maji ya Yordani, hayo maji ya yordani yatatindika; maji yale yashukayo kutoka juu, nayo yatasimama kama chuguu. Hata ikawa hao watu walipotoka katika hema zao ili kuvuka Yordani makuhani waliolichukua sanduku la agano wakatangulia mbele ya watu. Basi hao waliolichukua hilo sanduku walipofika Yordani, na nyayo za makuhani waliolichukua sanduku zilipotiwa katika maji ya ukingoni, maana Yordani hujaa hata kingo zake na kufurika wakati wote wa mavuno, ndipo hayo maji yaliyoshuka kutoka juu yakasimama, yakainuka yakawa chuguu mbali sana, huko Adamu, mji ule ulio karibu na Sarinathi, na maji yale yaliyotelemkia bahari ya Araba, yani bahari ya chumvi, yakatindika kabisa. Watu wakavuka kukabili Yeriko, na hao makuani waliolichukua sanduku la agano la Bwana wakasimama imara pahali pakavu, katikati ya Yordani, Israeli wote wakavuka katika nchi kavu, hata taifa lile lote likaisha kuvuka Yordani.