Mlango wa 22. Umwonapo ng'ombe wa nduguyo au kondo wake akipotea, usijifiche kama usiyemwona; sharti utamrudisha kwa nduguyo. Na kwamba yule nduguyo hayupo karibu nawe au ukiwa humjui, mchukue kwenu nyumbani, kwako uwe naye hata aje nduguyo kumtafuta, nawe mrudishie. Tena fanya vivyo kwa punda wake; tena fanya vivyo kwa mavazi yake Enafanya vivyo kwa kila kitu kilichopotea cha nduguyo, kilichompotea ukakiona wewe, usijifiche kama usiyekiona. Umeona popunda wa nduguyo au ng'ombe wake ameanguka kando ya njia, usijifiche kama usiyemwona, sharti umsaidie kumwinua. Tena mwanamke asivae mavazi ya mpasayo mwanamume o, wala mwanamume asivae mavazi ya mwanamke, kwa maana kila afanyaye mambo hayo ni machukizo kwa Bwana Mungu wako. Kiota cha ndege kikitukia kuwa mbele yako njiani katika mti wowote au chini, chenye makinda au mayai, naye koo ameyatamia juu ya makinda au juu ya mayai, usimtwae yule koo pamoja na makinda. Sharti umwache yule koo aende zake, lakini makinda waweza kuyatwaa uwe nayo, ili upate kufanikiwa ufanye siku zako kuwa nyingi. Utakapojenga nyumba mpya fanya ukuta kando kando ya dari lako, usije ukaleta damu juu ya nyumba yako, mtu akiingia huko. Usipande shamba lako la mizabibu aina mbili za mbegu, yasije yakaondolewa matunda yote, mbegu ulizopanda na maongeo ya mizabibu yako. Usilime kwa ng'ombe na punda wakikokota jembe pamoja. Usivae nguo iliyochanganyikana sufu na kitani pamoja. Ujifanyie vishada katika pembe nne za mavazi yako ya kujifunika. Mtu akitoa mke, akimwangalia na kumchukia, kisha akimshtaki mambo ya aibu, kumzushia jina baya, akasema nimemtoa mwanamke huyu, nami nilipomkaribia sikuona kwake alama za ubikira, ndipo babaye yule kijana na mamaye watakapotoa alama za yule kijana za ubikira wawatolee wazee wa, waze wa mji langoni, na baba yake yule kijana awaambie wazee, mwanamume huyu nilimpa binti yangu awe mkewe, naye amchukia; angalieni, amemwekea mambo ya aibu, asema, sikuona kwa binti yako alama za ubikira; nazo hizi ndizo alama za binti yangu za ubikira. Na wayakunjwe yale mavazi mbele ya wazee wa mji. Basi wazee wa mji ule na wamtwaye yule mtu mume na kumrudi, wamtoze shekeli mia za fedha, wampe babaye yule kijana, kwa kuwa amemzulia jina baya mwanamwali wa Israeli. Naye awe mkewe; ana ruhusa ya kumwacha siku zake zote. Lakini likiwa ni kweli neno hili, na kutoonekana kwake yule kijana alama za ubikira, na wamtoe nje yule kijana mlangoni pa nyumba ya baba yake, na waume wa, wa mji wake wampige kwa mawe hata afe, kwa vile alivyofanya upumbavu katika Israeli, kwa kufanya ukahaba katika nyumba ya baba yake. Ndivyo utakavyoondoa uovu katikati yako. Akifumaniwa mtu mume amelala na mwanamke aliyeolewa na mume, na wafe wote wawili mtu mume aliyelala na mwanamke na yule mwanamke naye. Ndivyo utakavyoondoa uovu katika Israeli. Pakiwa na kijana aliye mwanamwali ameposwa na mume na mwanamume akimkuta mjini akalala naye, watoeni nje katika lango la mji ule mkawapige kwa mawe hata wafe; yule kijana kwa kuwa hakupiga ukelele naye yu ndani ya mji, na yule mume kwa kuwa amemtweza mke wa mwenzake. Ndivyo utakavyoondoa uovu katikati yako. Lakini yule mtu mume kama akimkuta kondeni kijana aliyeposwa naye, mume akamtenza nguvu akalala naye yule mtu mume aliyelala naye na afe pekee, lakini yule kijana usimfanye neno. Hana dhambi yule kijana ipasayo kuuawa kwa kuwa ni mfano wa mtu kumwondokea mwenzake akamuua; ni vivyo lilivyo jambo hili, kwani alimkuta kondeni yule kijana aliyeposwa, akalia pasiwe na mtu wa kumwokoa. Mtu mume akimwona kijana aliye mwanamwali ambaye hajaposwa akamshika na kulala naye wakaonekana, yule mtu mume aliyelala naye na ampe baba yake yule kijana shekeli hamsini za fedha, kisha na awe mkewe, kwa kuwa amemtweza. Hana ruhusa ya kumwacha siku zake zote. Mtu mume asimtwae mke wa baba yake, wala asifunue ncha ya mavazi ya baba yake.