Mlango wa kumi na tisa. Bwana Mungu wapo atakapoyakatilia mbali hayo mataifa yenye nchi akupayo Bwana Mungu wako nawe ukawafuata na kukaa katika miji yao na katika nyumba zao, itenge miji mitatu iwe kwako katikati ya nchi yako akupayo Bwana Mungu wako kuimiliki. Itengeze njia igawanye na mipaka ya nchi yako akurithishayo Bwana Mungu wako iwe mafungu matatu, ili kwamba kila mwenye kuua mtu apate kukimbilia huko. Na hii ndiyo hukumu ya mwenye kuua mtu atakayekimbilia huko awe hai: atakayemuua mwenziwe pasipo kukusudia, wala hakumchukia tangu hapo, kama aingiapo mtu na mwenziwe mwituni kwenda kukata kuni, akapeleka mkono wake na shoka ili kukata mti, likatoka shoka katika mpini likampiga yule mwenziwe hata kafa, basi na akimbilie katika miji hii mmojawapo awe hai, asije akaandamiwa muuaji na mwenye kulipiza kisasi cha damu moyo wake ukali na hasira, akampata kwa njia kuwa ndefu akamuua, wala hana haki ya kuuawa kwa kuwa hakumchukia tangu hapo. Kwa sababu hii ninakuamuru na kukuambia, ujitengee miji mitatu na kama Bwana Mungu wako akiueneza mpaka wako kama alivyowaapia baba zako, akakupa na nchi yote aliyoahidi kwamba atawapa baba zako; nawe ukiyashika maagizo haya yote, ni kuagizayo leo na kuyafanya, kumpenda Bwana Mungu wako na kwenda siku zote katika njia zake, ndipo ujiongezee miji mitatu tena, pamoja na mitatu ile, isije ikamwagika damu ya asiye makosa kati ya nchi yako akupayo Bwana Mungu wako iwe urithi, ikawa na damu juu yako. Lakini mtu awayeyote akimchukia mwenziwe na kumwotea na kumwinukia akampiga hata akafa, naye akakimbilia miji hii mmojawapo, ndipo wazee wa mji wake wapeleke ujumbe kumtwaa huko na kumuua katika mkono wa mwenye kulipiza kisasi cha damu, apate kufa. Jicho lako lisimhurumie, lakini uondoe damu ya asiye makosa katika Israeli, ili upate kufanikiwa. Usiiondoe alama ya mpaka wa jirani yako, waliouweka watu wa kale, katika urithi wako utakaorithi ndani ya nchi ya kupayo Bwana Mungu wako uimiliki. Shahidi mmoja asimwinukie mtu awa yeyote kumshuhudia kwa uovu wowote, wala kwa dhambi yoyote katika makosa akosayo yoyote Jambo nalithibitishwe kwa vinywa vya mashahidi wawili au watatu. Shahidi mdhalimu akimwinukia mtu yeyote na kushuhudia juu yake ya upotoe, ndipo wale watu washindanao kwa mambo yale na wasimame wote wawili mbele za Bwana, mbele ya makuhani na waamuzi watakaokuwapo siku hizo, nao waamuzi na watafute kwa bidii, na tazama, yule shahidi akiwa shahidi wa uongo naye ametoa ushahidi wa uongo juu ya nduguye, ndipo mtamfanyia kama alivyodhani kumfanyia nduguye. Ndivyo utakavyoondoa uovu katikati yako, na watakaosalia watasikia na kuogopa, wasifanye tena uovu mfano wa huo katikati yako, wala jicho lako lisiwe na huruma; uzima kwa uzima, jicho kwa jicho, jino kwa jino, mkono kwa mkono, mguu kwa mguu.