Mlango wa saba. Bwana Mungu wako atakapokutia katika nchi uendayo kuimiliki, atakapoyang'oa mataifa mengi watoke mbele yako, mhiti na mgirgashi na mwamori na mkanani na mperizi na mhivi na miebusi, mataifa saba makubwa yenye nguvu kukupita wewe, wakati Bwana Mungu wako atakapowatoa mbele yako, nawe utawapiga wakati huo ndipo uwaondoe kabisa, usifanye agano nao, wala kuwahurumia, wala usionane nao. Binti yako usimpe mwana repeat. Binti yako usimpe mwanawe mume, wala usimtwalie mwanao mume binti yake, kwa kuwa atamkengeusha mwanao mume asinifuate, ili wapate kuabudu miungu mingine, ndipo itakapowaka hasira ya Bwana juu yenu, naye atakuangamiza upesi. Lakini watendeni hivi: zivunjeni madhabahu zao, zibomosheni nguzo zao, yakateni maashira yao, ziteketezeni kwa moto sanamu zao za kuchonga. Kwa maana wewe utaifa takatifu kwa Bwana Mungu wako. Bwana Mungu wako amekuchagua kuwa watu wake hasa, zaidi ya mataifa yote walioko juu ya uso wa nchi. Bwana hakuwapenda ninyi wala hakuwachagua ninyi kwa sababu mlikuwa wengi kuliko mataifa yote maana mlikuwa wachache kuliko watu wote, bali kwa sababu Bwana anawapenda na kwa sababu alitaka kuutimiza uwapo wake aliyowaapia baba zenu. Ndiyo sababu Bwana akawatoa kwa mkono wa nguvu, akawakomboa katika nyumba ya utumwa, katika mkono wa Farao mfalme wa Misri. Basi jueni ya kuwa Mungu wenu ndiye Mungu, Mungu mwaminifu ashikaye agano lake na rehema zake kwao wampendao na kushika amri zake hata vizazi elfu, naye huwalipa wamchukiao mbele ya uso wao, kuwaangamiza hata kuwa mlegevu kwake yeye amchukiaye ya atamlipa mbele ya uso wake. Basi zishike amri na sheria na hukumu ninazokuamuru leo, uzitende. Na itakuwa kwa sababu mwazisikiliza hukumu hizi na kuzishika na kuzitenda, basi Bwana Mungu wako atakutimilizia agano na rehema aliyowaapia baba zako, naye atakupenda na kukubarikia na kukuongeza tena. Ataubarikia uzao wa tumbo lako na uzao wa nchi yako nafaka zako na na divai yako na mafuta yako, maongeo ya ng'ombe zako na wadogo wa kondoo zako, katika nchi aliyowaapia baba zako kuwa atakupa. Utabarikiwa kuliko mataifa yote, hutakuwa na mtumume wala mke aliyetasa kati yenu, wala kati ya wanyama wenu wa mifugo. Na Bwana atakuondolea ugonjwa wote, wala hatatia ya juu yako maradhi yoyote mabaya uyajuayo ya Misri, lakini atayaweka juu ya wote wa kuchukiao. Nawe angamiza mataifa yote atakayokupa Bwana Mungu wako, jicho lako lisiwahurumie, wala usiitumikie miungu yao, kwani litakuwa ni mtego kwako jambo hilo. Nawe kama ukisema moyoni mwako, mataifa haya ni mengi kunipita mimi, nitawatoaje katika milki yao? Usiwaogope, kumbuka sana Bwana Mungu wako alivyomfanya Farao na Misri yote. Uyakumbuke hayo majaribu makuu yaliyoyaona macho yako na hizo ishara na maajabu na mkono wa nguvu na mkono ulionyoka aliyokutolia nje Bwana Mungu wako; ndivyo atakavyofanya Bwana Mungu wako mataifa yote unaowaogopa. Tena Bwana Mungu wako atampeleka mavu kati yao, hata hawa watakaosalia, hao wajifichao waangamie mbele zako. Usiingiwe na kicho kwa sababu yao, kwa kuwa Bwana Mungu wako yu katikati yako, Mungu mkuu mwenye utisho. Naye Bwana Mungu wako atayatupia nje mataifa yale mbele yako kidogo kidogo. Haikupasi kuwaangamiza kwa mara moja, wasije wakaongezeka kwako wanyama wa mwitu. Ila Bwana Mungu wako atawatoa mbele yako, atawatia mashaka, mashaka makuu, hata waishe kuangamizwa. Nao wafalme wao atakutilia mkononi mwako, nawe utalipoteza jina lao litoke chini ya mbingu. Hapana mtu atakayeweza kusimama mbele yako, hata utakapokwisha kuwaangamiza. Sanamu za kuchonga za miungu yao taziteketeza kwa moto. Usitamani fedha wala dhahabu iliyo juu yao, wala usiitwae iwe yako, usije ukanaswa nayo, kwa maana ni machukizo kwa Bwana Mungu wako. Na machukizo usitie ndani ya nyumba yako, usije wewe kuwa kitu cha haramu mfano wake. Ukichukie kabisa na kukikataa kabisa, kwa kuwa ni kitu kilichoharamishwa.