Mlango wa sita. Na hii ndiyo sheria na amri na hukumu alizoziamuru Bwana Mungu wenu mfundishwe mpate kuzitenda katika nchi ile mnayoivukia kuimiliki. Upate kumcha Bwana Mungu wako kushika amri zake zote na sheria zake zinazokuamuru wewe na mwanao na mwana wa mwanao, siku zote za maisha yako, tena siku zako ziongezwe. Sikiza basi e Israeli, ukaangalie kuzitenda, upate kufanikiwa, mpate kuongezeka sana, kama Bwana Mungu wa baba zako alivyokuahidi katika nchi ijayo maziwa na asali. Sikiza e Israeli, Bwana Mungu wetu, Bwana ndiye mmoja. Nawe mpende Bwana Mungu wako kwa moyo wako wote na kwa roho yako yote na kwa nguvu zako zote. Na maneno haya ninayokuamuru leo yatakuwa katika moyo wako, nawe uwafundishe watoto wako kwa bidii na kuyanena, uketipo katika nyumba yako na utembeapo njiani na ulalapo na uondokapo. Yafunge yawe dalili juu ya mkono wako, nayo yatakuwa kama utepe katikati ya macho yako. Tena yaandike juu ya ya miimo ya nyumba yako na juu ya malango yako. Tena itakuwa atakapokwisha Bwana Mungu wako kukuleta katika nchi aliyowapia babu zako Ibrahimu na Isaka na Yakobo, yakuwa atakupa miji mikubwa mizuri usiyoijenga wewe, na nyumba zimejaa vitu vyema usizojaza wewe, na visima vimefukuliwa usivyofukua wewe, mashamba ya mizabibu na mizeituni usiyoipanda wewe, nawe utakula na kushiba, ndipo ujitunze usije ukamsahau Bwana aliyekutoa nchi ya Misri nyumba ya utumwa. Mche Bwana Mungu wako ndiye utakayemtumikia na kuwapa kwa jina lake. Msifuate miungu mingine katika miungu ya mataifa wa wazungukao, kwani Bwana Mungu wako aliye katikati yako ni Mungu mwenye wivu, isije ikawa juu yako hasira ya Bwana Mungu wako akakuangamiza kutoka juu ya uso wa nchi. Msimjaribu Bwana Mungu wenu kama mlivyomjaribu huko Masa. Zishikeni kwa bidii sheria za Bwana Mungu wenu na mashuhudizo yake na amri zake alizokuagiza. Nawe fanya yaliyo sawa na mema machoni pa Bwana, ili mpate kufanikiwa nawe upate kuingia na kuimiliki nchi nzuri, Bwana aliyowaapia babu zako, ya kuwa atawasukumia nje adui zako wote mbele yako kama alivyosema Bwana na zamani zijazo atakapokuuliza mwanao akikwambia, nini mashuhudisho na amri na hukumu alizowaagiza Bwana Mungu wetu? Ndipo umwambie mwanao, tulikuwa watumwa wa Farao huko Misri, Bwana akatutoa kutoka Misri kwa mkono wa nguvu. Bwana akaonyesha ishara na maajabu makubwa mazito juu ya Misri na juu ya Farao na juu ya nyumba yake yote mbele ya macho yetu, akatutoa huko ili kutitia huko, apate kutupa nchi aliyowapia baba zetu. Bwana akatuamuru kuzifanya amri hizi zote, tumche Bwana mungu wenu, tuone mema siku zote, ili atuhifadhi hai kama hivi leo. Tena itakuwa haki kwetu, tukitunza kufanya maagizo haya yote mbele ya Bwana mungu wetu kama alivyotuagiza.