Mlango wa nne. Na sasa, e Israeli, zisikilizeni amri na hukumu ni wafundishazo ili mzitende mpate kuishi na kuingia na kuimiliki nchi awapayo Bwana Mungu wa baba zenu. Msiliongeze neno ni waamurulo, wala msilipunguze mpate kuzishika amri za Bwana Mungu wenu ni waamuruzo. Macho yenu yameona aliyoyatenda Bwana kwa sababu ya Baal Peori, maana wote waliomfuata Baal Peori, Bwana Mungu wako amewaangamiza kutoka kati yako, bali ninyi mlioambatana na Bwana Mungu wenu mnaishi kila mmoja wenu hata leo. Angalieni, nimewafundisha amri na hukumu vilevile vile kama Bwana Mungu wangu alivyoniamuru ili mzitende katika nchi mwingiayo ili kuimiliki. Zishikeni basi mkazitende maana hii ndiyo hekima yenu na akili zenu, machoni pa mataifa watakaozisikia amri hizi zote, nao watasema, hakika taifa hili kubwa ni watu wenye hekima na akili. Kwa maana liko taifa gani kubwa lililo na mungu aliye karibu nao kama Bwana mungu wetu alivyo kila tumwitapo? Tena liko taifa gani kubwa lililo na amri na hukumu zenye haki ama torati hii yote inayoiweka mbele yenu leo. Lakini ihadhari nafsi yako, ukailinde roho yako kwa bidii, usije ukayasahau mambo yale uliyoyaona kwa macho yako, yakaondoka moyoni mwako siku zote za maisha yako, bali wajulishe watoto wako na watoto wa watoto wako, siku ile uliyosimama mbele za Bwana wako huko Horebu, Bwana aliponiambia, Nikusanyeni watu hawa nami nitawasikizisha maneno yangu, ili wajifunze kunicha mimi siku zote watakazoishi duniani, wakapate na kuwafundisha watoto wao. Mkakaribia mkasimama chini ya ule mlima, mlima ukawaka moto mpaka katikati ya mbingu, kwa giza na mawingu na giza kuu. Bwana akasema nanyi kutoka katika moto, mkasikia sauti ya maneno, lakini hamkuona umbo lolote, sauti tu akawahubiri agano lake alilowaamuru kulitenda, yani zile amri kumi, akaziandika juu ya mbao mbili za mawe. Bwana akaniamuru wakati ule niwafundishe maagizo na hukumu, mpate kuzitenda katika nchi ile mtakayoivukia ili kuimiliki. Jihadharini nafsi zenu basi, maana hamkuona umbo la namna yoyote siku ile Bwana aliyosema nanyi kutoka kati ya moto, msije mkajiharibu nafsi zenu mkajifanyia sanamu ya kuchonga mfano wa sura yoyote, mfano wa mwanamume au mwanamke, mfano wa mnyama yoyote aliye duniani, au mfano wa ndege yoyote arukaye mbinguni, au mfano wa kitu chochote kitambaacho juu ya ardhi, au mfano wa samaki yeyote aliye majini chini ya nchi. Tena usije ukainua macho yako hata mbinguni, na ulionapo jua na mwezi na nyota, jeshi la mbinguni lote pia, ukashawishwa na kuviabudu na kuvitumikia ambavyo Bwana Mungu wako amewagawanyia watu wote chini ya mbingu zote. Bali Bwana amewatoa ninyi na kuwatoa katika tanuo ya chuma katika Misri, mpate kuwa watu wa urithi wake kama mlivyo leo hivi. Tena Bwana alinikasirikia kwa ajili yenu, akaapa ya kwamba sitavuka Yordani, na ya kwamba sitaingia nchi ile njema awapayo Bwana Mungu wenu iwe urithi, lakini mimi nitakufa katika nchi hii, sina ruhusa kuvuka Yordani, bali ninyi mtavuka na kuimiliki nchi ile njema. Jihadharini nafsi zenu, msije mkalisahau agano la Bwana Mungu wenu alilofanya nanyi, mkajifanyia sanamu ya kuchonga mfano wa umbo la kitu chochote ulichokatazwa na Bwana Mungu wenu; kwa kuwa Bwana Mungu wenu ni moto ulao Mungu mwenye wivu. Utakapozaa wana na wana wa wana, mkishakuwa katika nchi siku nyingi, mkajiharibu na kufanya sanamu ya kuchonga kwa umbo la kitu chochote, mkafanya ambayo ni maovu machoni pa Bwana Mungu wako na kumtia hasira, na washuhudi za mbingu na nchi hivi leo, kwamba karibu mtaangamia kabisa juu ya nchi mwivukiayo Yordani kuimiliki; hamtafanya siku zenu ziwe nyingi juu yake, ila mtaangamizwa kabisa na Bwana atawatawanya kati ya mataifa, nanyi mtasalia watu kidogo hesabu yenu kati ya makabila mtakapopelekwa mbali na Bwana, na huko mtatumikia miungu, kazi za mikono ya watu, miti na mawe, ambao hawaoni wala hawasikii, hawali wala hawanusi. Lakini huko kama mkimtafuta Bwana Mungu wako utampata ukimtafuta kwa moyo wako wote na roho yako yote. Na wakati uwapo katika mashaka, ukiisha kupatwa na mambo haya yote, siku za mwisho utamrudia Bwana Mungu wako, na kuisikiza sauti yake, kwa kuwa Bwana Mungu wako ni Mungu wa rehema; hata kukosa wala kukuangamiza, wala hatalisahau agano la baba zako aliyowaapia. Maana uliza sasa siku zilizopita zilizokuwa kabla yako tangu siku ile Mungu aliyeumba mwanadamu juu ya nchi, na toka pembe hii ya mbingu hata pembe hii kwamba, kumetukia neno lolote kama neno hili kubwa, au kwamba kumesikiwa habari ya neno kama hili? Je, watu wakati wote wamesikia sauti ya Mungu ikinena toka kati ya moto kama wewe ulivyosikia, wasife? Au Mungu amekwenda wakati gani akajitwalia taifa toka kati ya taifa lingine kwa majaribu na kwa ishara na kwa maajabu na kwa vita na kwa mkono hodari na kwa mkono ulionyoshwa na kwa maogofya makuu kama vile Bwana Mungu wenu alivyowatendea ninyi katika Misri mbele ya macho yenu. Wewe umeonyeshwa haya, ili upate kujua ya kuwa Bwana ndiye Mungu, hapana mwingine ila yeye. Kutoka mbinguni amekusikizisha sauti yake ili akufundishe, na juu ya nchi alikuonyesha moto wake mkuu, ukasikia maneno yake toka kati ya moto. Na kwa sababu aliwapenda baba zenu, kwa sababu hiyo aliwachagua wazao wao baada yao, akakutoa katika Misri kwa kuwako pamoja nawe kwa uweza wake mwingi, ili kufukuza mbele yako mataifa walio wakubwa wenye nguvu kukupita wewe ili kukuingiza na kukupa nchi yao iwe urithi kama ilivyo leo kwa hiyo ujue leo hivi ukaweke moyoni mwako ya kuwa bwana ndiye mungu katika mbingu juu na katika nchi chini hapana mwingine basi zishike sheria zake na amri zake ninazokuamuru leo upate kufanikiwa wewe na watoto wako baada yako na siku zako ziwe nyingi katika nchi ile ya kupayo Bwana Mungu wako milele. Ndipo Musa akabagua miji mitatu ng'ambo ya Yordani upande wa matokeo ya jua, ili kwamba amuwaye mtu apate kukimbilia huko, amuaye jirani yake pasipo kujua, wala hakumchukia tangu hapo, ili apate kuishi akimbiliapo mmojawapo miji hiyo; nayo ni hii: Beseri ya barani Iyo katika nchi tambarare kwa Warubeni, na Ramothi iliyo Gileadi kwa Wagadi, na Golani iliyo Bashani kwa Wamanase. Na Torati Musa aliyowawekea wana wa Israeli ni hii. Haya ndiyo mashuhudizo na amri na hukumu Musa alizowaambia wana wa Israeli walipotoka Misri, ng'ambo ya Yordani katika bonde lililoelekea Bethpeori, katika nchi ya Sihoni mfalme wa Waamori alikuwa akikaa Heshboni, ndiye aliyepigwa na Musa na wana wa Israeli walipotoka Misri. Wakaishika nchi yake, ikawa milki yao, na nchi ya Ogu mfalme wa Bashani, ndiyo wafalme wawili wa Waamori wa waliokuwa ng'ambo ya Yordani upande wa matokeo ya jua, toka Aroeri iliyo juu ya ukingoni pa bonde la Arnoni hata mpaka mlima wa Sioni, nao ndiyo Hermoni. Na Araba yote iliyo ng'ambo ya Yordani upande wa mashariki hata mpaka bahari ya Araba chini ya matelemko ya Pisga.