Mlango wa kumi na tatu. Kisha Bwana akanena na Musa na Haruni na kuwaambia, mtu atakapokuwa na kivimbe katika ngozi ya mwili wake au kikoko au kipaku king'aacho nalo likawa pigo la ukoma katika ngozi ya mwili wake ndipo atakapotolewa kwa Haruni kuhani au kwa wanawe makuhani mmoja wapo, na huyo kuhani ataliangalia hilo pigo lililo katika ngozi ya mwili, na kwamba malaika yaliyo katika hilo pigo yamegeuka kuwa meupe, na hilo pigo kuonekana kwake limeingia ndani kuliko ile ngozi ya mwili wake, ni pigo la ukoma hilo, na kuhani atamwangalia na kusema kuwa yu mwenye unajisi. Na hicho kipaku king'aacho kwamba ni cheupe katika ngozi ya mwili wake, na kuonekana kwake si shimo la kuingia ndani kuliko ngozi na malaika hayakugeuka kuwa meupe, ndipo kuhani atamweka mahali muda wa siku saba huyo aliye na hilo pigo. Kisha kuhani atamwangalia siku ya saba, naye akiona ya kuwa pigo limeshangaa na pigo halikuendelea mbele katika ngozi yake, ndipo kuhani atamweka mahali muda wa siku saba tena, kisha siku ya saba kuhani atamwangalia tena, na tazama, ikiwa hilo pigo limeanza kufifia wala pigo halikuendelea mbele katika ngozi yake, ndipo kuhani atasema kuwa yusafi ni kikoko, naye atazifua nguo zake, kisha atakuwa yusafi. Lakini kwamba kikoko kimeenea katika ngozi yake, baada ya kuonyesha nafsi yake kwa kuhani kwa kupata kutakaswa kwake, ataonyesha nafsi yake tena kwa kuhani na kuhani ataangalia na tazama, ikiwa hicho kikoko kimeenea katika ngozi, ndipo kuhani atasema kuwa yunajisi; ni ukoma. Pigo la ukoma litakapokuwa katika mtu, ndipo ataletwa kwa kuhani. Na kuhani ataangalia na tazama, ikiwa pana kivimbe cheupe katika ngozi yake, na malaika yamegeuzwa kuwa meupe tena, ikiwa pana nyama mbichi iliyomea katika kile kivimbe ni ukoma wa zamani ulio katika ngozi ya mwili wake, na kuhani atasema na kuhani atasema kuwa yunajisi. Hatamweka mahali, kwa kuwa yeye yuna unajisi. Tena kwamba huo ukoma ukitokeza katika ngozi yake na ukoma ukamwenea ngozi yote, tangu kichwa hata miguuni, kama aonavyo kuhani, ndipo huyo kuhani ataangalia na tazama ikiwa ukoma umemwenea mwili wake wote, atasema kuwa yu safi; huyo aliye na hilo pigo umegeuka kuwa mweupe wote, yeye ni safi. Lakini popote itakapoonekana nyama mbichi kwake, mtu huyo atakuwa yunajisi. Kuhani ataiangalia hiyo nyama mbichi, naye atasema kuwa yunajisi; ile nyama mbichi ni najisi, ni ukoma au kama hiyo nyama mbichi iligeuka tena na kugeuzwa kuwa nyeupe, ndipo atamwendea kuhani, na huyo kuhani atamwangalia, na tazama, ikiwa hilo pigo limegeuzwa kuwa jeupe, ndipo huyo kuhani atasema kuwa yu safi, huyo aliyekuwa na pigo yeye yu safi. Tena mwili wa mtu utakapokuwa na jipu katika ngozi yake, nalo limepoa, na mahali palipokuwa na lile jipu pana kivimbe cheupe au kipaku king'aacho cheupe lakini chekundu kidogo, ndipo atamwonyesha kuhani mahali hapo, na kuhani ataangalia na tazama, kwamba kumeonekana kuingia ndani kuliko ngozi yenyewe, na malaika yakiwa yamegeuka kuwa meupe, ndipo kuhani atasema kwamba yunajisi, ni pigo la ukoma limetokea katika hilo jipu. Lakini kuhani akipaangalia na tazama hapana malaika wameupe ndani yake wala hapana pa kuingia ndani kuliko ile ngozi, lakini paanza kufifia, ndipo kuhani atamuweka mahali muda wa siku saba. Na kwamba pameenea katika ngozi, ndipo kuhani atasema kwamba yunajisi hilo ni pigo. Lakini ikiwa kipaku hicho king'aacho kimeshangaa pale pale, wala hakienei, ni kovu ya jipu, na kuhani atasema kwamba yusafi au mwili wa mtu ukiwa una mahali katika ngozi yake penye moto, na hiyo nyama iliyomea pale penye moto, kama kikiwa kipaku chekundu kidogo au cheupe, ndipo kuhani atapaangalia, na tazama, yakiwa malaika yaliyo katika kile kipaku yamegeuka kuwa meupe, na kwamba kumeonekana kuingia ndani kuliko ngozi yenyewe, ni ukoma umetokea katika mahali penye moto, na kuhani atasema kwamba yu najisi hili ni pigo la ukoma. Lakini kuhani akipangalia, na tazama, malaika meupe hamna katika hicho kipaku king'aacho, nacho hakikuingia ndani kuliko ngozi, lakini chafifia, ndipo kuhani atamweka mahali muda wa siku saba, na kuhani atamwangalia siku ya saba. Kama kimeenea katika ngozi, ndipo huyo kuhani atasema kwamba yunajisi, hili ni pigo la ukoma. Na kama hicho kipaku kilishangaa pale pale wala hakikuenea katika ngozi lakini kimefifia, ni kufura kwake pale penye moto, na kuhani atasema kwamba yu safi kwa kuwa ni kovu la kuasha hili. Tena mtu mume au mke akiwa anapigwa juu ya kichwa au katika ndevu zake, ndipo kuhani ataliangalia hilo pigo, na tazama kwamba kumeonekana kuingia ndani kuliko ngozi yenyewe tena zikiwamo nywele za rangi ya manjano kisha nyembamba, ndipo kuhani atasema kwamba yu najisi, maana ni kipwepwe, ni ukoma wa kichwa au wa ndevu. Tena kuhani akiliangalia lile pigo la kipwepwe, na tazama kwamba kumeonekana si kuingia ndani kuliko ngozi yenyewe, wala hamna nywele nyeusi ndani yake, ndipo kuhani atamweka mahali huyo aliye na pigo la kipwepwe muda wa siku saba na siku ya saba kuhani ataliangalia hilo pigo, na ikiwa hicho kipwepwe hakikuenea wala hamna nywele za rangi ya manjano ndani yake, na kwamba kipwepwe hakionekani kuingia ndani kuliko ngozi yenyewe, ndipo huyo mtu atanyolewa, lakini hicho kipwepwe hatakinyoa na kuhani atamweka mahali huyo aliye na kipwepwe muda wa siku saba tena. Na siku ya saba kuhani atakiangalia hicho kipwepwe, na tazama ikiwa kipwepwe hakikuenea katika ngozi yake wala hakionekani kuingia ndani kuliko ngozi, ndipo huyo kuhani atasema kwamba yusafi naye atazifua nguo zake, naye atakuwa yusafi Lakini hicho kipwepwe kama kikienea katika ngozi yake baada ya kutakasika kwake, ndipo kuhani atamwangalia. Na ikiwa hicho kipwepwe kimeenea katika ngozi yake, kuhani hatatafuta hizo nywele za rangi ya manjano; yeye yunajisi lakini akiona ya kuwa hicho kipwepwe kimeshangaa na nywele nyeusi zimemea humo, hicho kipwepwe po kimepoa, naye yusafi, na huyo kuhani atasema kwamba yusafi. Mtu mume au mke atakapokuwa na vipaku ving'aavyo katika ngozi ya mwili, vipaku ving'aavyo vyeupe, ndipo kuhani ataangalia, na tazama, ikiwa vile vipaku ving'aavyo vilivyo katika ngozi ya mwili wake ni vyeupe kidogo ni mba, hivyo imetokea katika ngozi yeye, yusafi. Kwamba nywele za mtu zimemtoka kichwani mwake, yeye ni mwenye upaa, yusafi. Tena kwamba nywele za mtu zimemtoka kichwani upande wa mbele, yeye ni mwenye upaa wa kipaji, yusafi. Lakini kwamba katika kile kichwa kilicho na upaa au kile kipaji kilicho na upaa, laonekana pigo jeupe kisha jekundu kidogo, ni ukoma unatokea katika kichwa chake cha upaa au katika kipaji chake cha upaa. Ndipo kuhani atamwangalia na tazama, kivimbe cha pigo kikiwa cheupe na chekundu chekundu, katika kichwa chake chenye upaa au katika kipaji chake cha upaa, kama vile kuonekana kwa ukoma katika ngozi ya mwili, yeye ni mtu mwenye ukoma, yu najisi; na kuhani hana budi atasema kuwa yunajisi; pigo lake li katika kichwa chake. Kisha mwenye ukoma aliye na pigo ndani yake, nguo zake zitararuliwa na nywele za kichwa chake zitaachwa wazi, naye atafunika mdomo wake wa juu, naye atapiga kelele, ni najisi, ni najisi. Siku zote ambazo pigo li ndani yake, yeye atakuwa mwenye unajisi; yeye yunajisi, atakaa peke yake makazi yake yatakuwa nje ya marago. Tena vazi nalo, ambalo pigo la ukoma li ndani yake, kwamba ni vazi la sufu au kwamba ni la kitani, likiwa limefumwa au kusokotwa, likiwa ni la kitani au la sufu, kwamba ni katika ngozi au kitu chochote kilichofanywa cha ngozi, hilo pigo likiwa la rangi ya majani au jekundu, katika vazi au katika ngozi au katika lililofumwa au katika lililosokotwa au katika kitu chochote cha ngozi ni pigo la ukoma nalo, na ataonyeshwa kuhani. Na kuhani ataliangalia hilo pigo, naye atakiweka mahali kile kilicho na pigo muda wa siku saba. Kisha siku ya saba ataliangalia hilo pigo, kama pigo limeenea katika hilo lililofumwa au katika hilo lililosokotwa au katika ngozi ijapokuwa hiyo ngozi ina matumizi yoyote, hilo pigo ni ukoma unaokula. Vazi hilo ni najisi, naye atalichoma moto vazi hilo, kwamba nililofumwa ni au kwamba nililosokotwa ni, kama ni la sufu au la kitani au kitu chochote cha ngozi ambacho kina hilo pigo ndani yake, kwa maana ni ukoma unaokula. Vazi hilo litachomwa moto. Na kama kuhani akitazama na tazama, ikiwa hilo pigo halikuenea katika hilo vazi wala katika hilo lililofumwa wala katika hilo lililosokotwa wala katika kitu chochote cha ngozi, ndipo kuhani ataamuru kwamba wakifue kitu kile kilicho na hilo pigo, naye atakiweka mahali muda wa siku saba tena. Kisha kuhani ataangalia baada ya kuoshwa hilo pigo, na tazama, ikiwa hilo pigo halikugeuka rangi yake wala halikuenea linajisi, utakichoma moto. Ni uharibifu, likiwa lina upaa ndani au nje. Huyo kuhani akiangalia, na tazama ikiwa hilo pigo limeanza kufifia baada ya kufuliwa kwake, ndipo atalirarua hilo pigo litoke katika vazi au katika ngozi au katika lililofumwa au katika lililosokotwa. Kisha likionekana livivyo katika hilo vazi katika lililofumwa au katika lililosokotwa au katika kitu chochote cha ngozi, ni pigo lenye kuenea. Nawe vazi hilo lenye upigo utalichoma moto. Na hilo vazi lililofumwa au lililosokotwa au kitu chochote cha ngozi utakalolifua, kama hilo pigo limetoka na kuliacha, ndipo litafuliwa mara ya pili nalo litakuwa safi. Na katika pigo la ukoma katika vazi la sufu au la kitani kama ni katika lililofumwa au lililosokotwa au katika kitu chochote cha ngozi, sheria yake ni hiyo, kusema kwamba ni safi au kusema kwamba ni najisi.