Mlango wa thelathini na sita. Basi Bezaleli na Oholiabu watatenda kazi na kila mtu mwenye moyo wa hekima ambaye Bwana amemtia akili na hekima ili ajue kufanya kazi hiyo yote kwa huo utumishi wa mahali patakatifu kama hayo yote Bwana aliyoyaagiza. Basi Musa akawaita Bezaleli na Oholiabu na kila mtu aliyekuwa na moyo wa akili ambaye Bwana alimtia moyoni mwake hekima na kila mtu ambaye moyo wake ulimhimiza ili aende kuifanya kazi hiyo. Na wakapokea mkononi mwa Musa matoleo yote ambayo hao wana wa Israeli walikuwa wameyaleta kwa ajili ya huo utumishi wa mahali patakatifu ili wapafanye; kisha wakamletea matoleo kila siku asubuhi kwa moyo wa kupenda. Na hao watu wote wenye hekima waliotumika katika kazi yote ya mahali patakatifu wakaenda kila mtu kutoka katika kazi yake aliyokuwa akiifanya, nao wakasema na Musa na kumwambia, watu wataleta vitu vingi sana zaidi ya hivyo vitoshavyo kwa ajili ya utumishi wa hiyo kazi ambayo Bwana aliagiza ifanywe. Basi Musa akatoa amri, nao wakatangaza mbiu katika marago yote wakisema, wasifanye kazi tena mtu mume wala mwanamke kwa ajili ya matoleo kwa mahali patakatifu. Basi watu wakazuiwa wasilete tena, kwani vile vitu walivyokuwa navyo vilikuwa vyatosha kwa kuifanya kazi hiyo yote, kisha vilizidi. Basi kila mtu mwenye moyo mwe wa hekima miongoni mwa hao waliofanya kazi akaifanya hiyo maskani ya pazia kumi, na nguo ya kitani nzuri ya kusokotwa na nyuzi za rangi ya samawi na za rangi ya zambarau na nyekundu, pamoja na makerubi, kazi ya fundi stadi; ndivyo alivyofanya urefu wa kila pazia ulikuwa ni dhiraa ishirini na nane, na upana wa kila pazia ulikuwa ni dhiraa nne; mapazia yote yalikuwa ya kipimo kimoja. Naye akaunganisha mapazia matano hili na hili, na mapazia matano mengine akayaunganisha hili na hili. Kisha akafanya matanzi ya rangi ya samawi katika ncha za pazia moja katika upindo wa kiungo chake akafanya vivyo katika ncha ya pazia lililokuwa upande wa nje katika kiungo cha pili. Akafanya matanzi hamsini katika pazia moja na matanzi hamsini katika upindo wa pazia lililokuwa katika kiungo cha pili. Hayo matanzi yalikuwa yakabiliana hili na hili. Kisha akafanya vifungo hamsini vya dhahabu na kuyaunganya hayo mapazia hili na hili kwa vile vifungo hivi ile maskani ilikuwa ni moja kisha akafanya vifuniko vya singa za mbuzi kwa hema ya kuifunika hiyo maskani akafanya mapazia kumi na moja urefu wa kila pazia ulikuwa ni dhiraa thelathini na upana wa kila pazia ulikuwa ni dhiraa nne hayo mapazia yote kumi na moja yalikuwa ya kipimo kimoja naye akaunganya mapazia matano mbali na mapazia masita mbali. Kisha akafanya matanzi hamsini katika upindo wa pazia lililo upande wa nje katika kile kiungo. Naye akafanya matanzi hamsini katika ncha ya pazia lililokuwa upande wa nje katika kiungo cha pili. Kisha akafanya vifungo hamsini vya shaba, aiunganye ile hema pamoja ili iwe hema moja. Kisha akafanya kifuniko kwa ajili ya hiyo hema cha ngozi ya kondoo waume ume zilizotiwa rangi nyekundu, tena juu yake akafanya kifuniko cha ngozi za pomboo. Kisha akafanya mbao za mti wa mshita kwa hiyo maskani, zilizosimama urefu wa kila ubao ulikuwa ni dhiraa kumi, na upana wa kila ubao ulikuwa ni dhiraa moja na nusu. Kila ubao ulikuwa na ndimi mbili zilizounganywa pamoja, ndivyo alizozifanya hizo mbao zote za maskani. Naye akazifanya hizo mbao kwa ajili ya hiyo maskani, mbao ishirini kwa upande wa kusini, kuelekea kusini. Naye akafanya matako ya fedha arobaini yawe chini ya hizo mbao ishirini, matako mawili chini ya ubao moja kwa hizo ndimi zake mbili, na matako mawili chini ya ubao mwingine kwa ndimi zake mbili. Na kwa upande wa pili wa maskani, upande wa kaskazini, akafanya mbao ishirini na matako yake ya fedha arobaini. Matako mawili chini ya uba ubao moja, na matako mawili chini ya uba ubao mwingine. Na kwa upande wa nyuma wa hiyo maskani kuelekea magharibi, akafanya mbao sita. Naye akafanya mbao mbili kwa pembe za maskani upande wa nyuma, nazo zilikuwa mbao pacha upande wa chini, vivyo zilishikamana pamoja hata ncha ya juu kufikilia pete ya kwanza. Ndivyo alivyofanya zote mbili katika hizo pembe mbili. Hivyo zilikuwa mbao nane na matako yake ya fedha, matako kumi na sita, matako mawili chini ya kila ubao. Kisha akafanya mataruma ya mti wa mshita matano kwa mbao za upande mmoja wa maskani, na mataruma matano kwa mbao za upande wa pili wa maskani, na mataruma matano kwa hizo mbao za maskani zilizokuwa upande wa nyuma kuelekea magharibi. Naye akalifanya hilo taruma la katikati lipenye kati ya hizo mbao kutoka upande huu hata upande huu. Naye akazifunika hizo mbao dhahabu, akazifanya zile pete zake za dhahabu ziwe mahali pa hayo mataruma, akayafunika dhahabu hayo mataruma. Kisha akafanya hilo pazia la nyuzi za rangi ya samawi na za rangi ya zambarau na nyekundu na kitani nzuri zilizosokotwa, akatia na makirubi, kazi ya fundi stadi ndivyo alivyofanya naye akafanya kwa ajili yake nguzo nne za mti wa mshita, akazifunika dhahabu, na kulabu zake zilikuwa za dhahabu, naye akasubu kwa ajili yake matako manne ya fedha. Kisha akafanya pazia la sitara kwa ajili ya mlango wa hema, la nguo ya rangi ya samawi na ya rangi ya zambarau na nyekundu na nguo ya kitani nzuri ya kusokotwa, kazi ya mwenye kutia taraza na nguo zake tano, pamoja na kulabu zake, naye akavifunika dhahabu, vichwa vyake na vifungo vyake, na matako yake matano yalikuwa ya shaba.