Mlango wa kumi na nane. Basi Yethro, kuhani wa Midiani, mkwewe Musa, alisikia habari ya mambo hayo yote, Mungu aliyokuwa amemtendea Musa na Waisraeli watu wake, jinsi Bwana alivyowaleta Israeli watoke Misri. Ndipo Yethro, mkwewe Musa, akamtoa Sipora, mke wa Musa, baada ya yeye kumrudisha pamoja na wanawe wawili katika hao Jina la mmoja ni Gershomu, maana alisema mimi nimekuwa mgeni katika nchi ya ugenini; na jina la wapili ni Eliezeri, kwa kuwa alisema yeye, Mungu wa baba yangu alikuwa msaada wangu, akaniokoa na upanga wa Farao. Basi Yethro, mkwewe Musa, pamoja na mke wa Musa na wanawe wawili, wakamwendea Musa huko nyikani, hapo alipokuwa amepanga kwenye mlima wa Mungu. Naye akamwambia Musa, mimi Yethro mkweo nimekuja kwako na mkeo na wanawe wawili pamoja naye. Basi Musa akatoka nje ili amlaki mkwewe, akasujudia na kumbusu, na wakaulizana habari, kisha wakaingia hemani. Musa akamwambia mkwewe mambo hayo yote Bwana aliyomtenda Farao na Wamisri kwa ajili ya Israeli na mambo mazito yote yaliyowapata njiani na jinsi Bwana alivyowaokoa. Yethro alifurahi kwa ajili ya wema wote Bwana aliyewatendea Israeli, kwa alivyowaokoa mikononi mwa Wamisri. Kisha Yethro akasema, na ahimidiwe Bwana aliyewaokoa na mikono ya Wamisri na mkono wa Farao, aliyewaokoa watu hao watoke mikononi mwa Wamisri. Sasa na jua ya kuwa Bwana ni mkuu kuliko miungu yote, nam katika jambo hilo walilo watenda kwa unyeti. Yethro, mkwewe Musa, akamletea Mungu sadaka ya kuteketezwa na dhabihu. Na Haruni akaja na wazee wote wa Israeli, wale chakula pamoja na mkwewe Musa mbele za Mungu. Asubuhi yake Musa akaketi ili awaapishe hukumu watu, na hao watu wakasimama kumzunguka Musa tangu asubuhi hata jioni Alipoyaona yote aliyowafanyia watu akasema, ni jambo gani hili huwatendealo hawa watu? Kwani wewe kuketi hapo peke yako, na watu wote kusimama kwako tangu asubuhi hata jioni? Musa akamwambia mkwewe, ni kwa sababu watu hunijilia mimi wapate kumuuliza Mungu, wakiwa naneno, na neno hunijilia nami, naamua kati ya mtu na mwenziwe, nami nawajuvisha amri za Mungu na sheria zake. Wewe, Musa akamwambia, jambo hili ufanyalo si jema. Huna budi utadhoofika, wewe na hawa watu walio pamoja nawe pia, maana jambo hili ni zito mno kwako, huwezi wewe kulitenda peke yako. Sikiza sasa neno langu, nitakupa shauri na Mungu na awe pamoja nawe. Uwe wewe kwa ajili ya watu mbele ya Mungu, nawe umletee Mungu maneno yao nawe utawafundisha zile amri na sheria, nawe utawaonyesha njia ambayo inapaswa kuiendea, na kazi ambayo inawapasa kuifanya. Zaidi ya hayo, utajipatia katika watu hawa watu walio na uwezo, wenye kumcha Mungu, watu wa kweli, wenye kuchukia mapato ya udhalimu, ukawaweka juu yao, wawe wakuu wa maelfu na wakuu wa mia na wakuu wa hamsini na wakuu wa kumi nao wawaamue watu hawa siku zote. Kisha kila neno lililo kubwa watakuletea wewe, lakini kila neno dogo wataliamua wenyewe. Basi kwako wewe mwenyewe utapata nafasi zaidi, nao watauchukua huo mzigo pamoja nawe. Kwamba utafanya jambo hili na Mungu akikuagiza hivyo, basi utaweza kusimama wewe na watu hawa wote, nao watakwenda mahali pao kwa amani. Basi Musa akasikiza neno la mkwewe, akafanya yote aliyokuwa amemwambia. Musa akawachagua watu wenye uwezo katika Israeli yote, akawaweka wawe vichwa juu ya watu, wakuu wa maelfu na wakuu wa mia na wakuu wa hamsini na wakuu wa kumi. Nao wakawaamua watu siku zote, mashauri magumu wakamletea Musa, lakini kila neno dogo wakaliamua wenyewe. Kisha Musa akaagana na mkwewe, naye akaenda zake mpaka nchi yake mwenyewe.