Mlango wa 17. Mkutano wote wa wana wa Israeli ukasafiri kutoka bara ya Sini kwa safari zao kama Bwana alivyowaagiza, wakatua Refidimu, napo hapakuwa na maji watu wanywe. Kwa hiyo hao watu wakateta na Musa wakasema, tupe maji tunywe. Musa akawaambia, kwani kuteta na mimi? Mbona mnamjaribu Bwana? Watu wakawa na kiu huko nao wakamnung'unikia Musa wakasema, mbona umetupandisha kutoka Misri kutuua sisi na watoto wetu na wanyama wetu kwa kiu? Musa akamlilia Bwana akisema, niwatendee nini watu hawa? bado kidogo nao watanipiga kwa mawe. Bwana akamwambia Musa, pita mbele ya watu ukawachukue baadhi ya wazee wa Israeli pamoja nawe na ile fimbo yako ambayo uliupiga mto kwayo uitwaye mkononi mwako. Ukaende tazama, nitasimama mbele yako huko juu ya lile jabali kutoka Horebu, nawe utalipiga jabali na maji yatatoka, watu wapate kunywa. Musa akafanya hivyo mbele ya wazee wa Israeli. Akapaita mahali pale jina lake Masa na Meriba, kwa sababu ya mateto ya wana wa Israeli na kwa sababu walimjaribu Bwana wakisema, je, Bwana yukati yetu, au sivyo? Wakati huo Waamaleki wakatokea wakapigana na Israeli huko Refidimu. Musa akamwambia Yoshua, tuchagulie watu ukatoke upigane na Waamaleki. Kesho nitasimama juu ya kilele kile na ile fimbo ya Mungu nitakuwa nayo mkononi mwangu. Basi Yoshua akafanya kama Musa alivyomwambia, akapigana na Amaleki, na Musa na Haruni na Huri wakapanda juu ya kile kilima Ikawa Musa alipouinua mkono wake Israeli walishinda, na aliposhusha mkono wake Amaleki walishinda. Lakini mikono ya Musa ilikuwa mizito, basi wakatwa jiwe wakaliweka chini yake, akakalia ya, wakaitegemeza mikono yake, mmoja upande huu na mmoja upande huu. Mikono yake ikathibitika hata jua lilipokuchwa. Yoshua akawaangamiza Amaleki na watu wake kwa ukali wa upanga. Bwana akamwambia Musa, Andika habari hii katika kitabu iwe ukumbusho, kisha uhubiri masikioni mwa Yoshua ya kuwa nitaufuta ukumbusho wa Amaleki kabisa, usiwe tena chini ya mbingu. Musa akajenga madhabahu, akaiita jina lake Yehova Nisi, akasema Bwana ameapa, Bwana atakuwa na vita na Amaleki kizazi baada ya kizazi.