Mlango wa 46. Akasafiri Israeli pamoja na yote aliyokuwa nayo, akaja Beersheba, akamchinjia sadaka Mungu wa Isaka babaye. Mungu akanena na Israeli katika ndoto ya usiku, akasema, Yakobo, Yakobo. Akasema, mimi hapa. Akasema, mimi ni Mungu, Mungu wa baba yako, usiogope kushuka mpaka Misri maana nitakufanya uwe taifa kubwa huko. Mimi nitashuka pamoja nawe mpaka Misri, nami nitakupandisha tena; bila shaka na Yusufu ataweka mkono wake juu ya macho yako. Yakobo akaondoka kutoka Beersheba. Wana wa Israeli wakamchukua baba yao na watoto wao wadogo na wake zao katika magari aliyoyapeleka Farao, ili kumchukua wakatwa na wanyama wao na mali zao walizokuwa wamezipata katika nchi ya Kanaani. Wakaja Misri, Yakobo na uzao wake wote pamoja naye, wanawe na wana wa wanawe pamoja naye, binti zake na binti za wanawe na uzao wake wote, aliwaleta pamoja naye mpaka Misri. Haya ndiyo majina ya wana wa Israeli walioingia Misri, Yakobo na wanawe. Rubeni, mzaliwa wa kwanza wa Yakobo na wana wa Rubeni, Hanoki, na Palu, na Hesroni, na Karmi, na wana wa Simeoni, Yemueli, na Yamini, na Ohadi, na Yakini, na Sohari, na Shauli, mwana wa mwanamke Mkanani, na wana wa Lawi, Gershoni, na Kohathi, na Merari, na wana wa Yuda, Eri, na Onani, na Shela na Peresi na Zera, lakini Eri na Onani walikufa katika nchi ya Kanani. Na wana wa Peresi ni Hesroni na Hamuli, na wana wa Isakari, Tola na Puva na Yashubu na Shimroni, na wana wa Zabuloni, Seredi na Eloni na Yaleeli. Hao ndio wana wa Lea aliyomzalia Yakobo katika Padan Aramu na Dina binti yake. Nafsi zote za wanawe na binti zake walikuwa thelathini na watatu. Na wana wa Gadi Sefoni na Hagi na Shuni na Esboni na Eri na Arodi na Areli. Na wana wa Asheri Imna na Ishva na Ishvi na Beria na Sera mbulao na wana wa Beria ni Heberi na Malkieli. Hao ndio wana wa Zilpa ambaye Labani alimpalea binti yake na yakamzalia Yakobo hao nafsi kumi na sita. Wana wa Raheli mkewe Yakobo Yusufu na Benyamini walizaliwa kwake Yusufu katika nchi ya Misri. Manase na Efraimu aliyomzalia Asenathi binti Potifera kuhani wa Oni. Na wana wa Benyamini Bela na Bekeri na Ashbeli na Gera na Naamani na Ehi na Roshi na Mupimu na Hupimu na Ardi. Hao ndio wana wa Raheli aliomzalia Yakobo, nafsi zote walikuwa kumi na wanne. Na wana wa Dani Hushimu. Na wana wa Naftali Yaseeli na Guni na Yaseri na Shilemu. Hao ndio wana wa Bilha, ambaye Labani alimpa Raheli binti yake, naye akamzalia Yakobo; hao nafsi zote walikuwa saba. Nafsi zote waliokuja pamoja na Yakobo mpaka Misri, waliotoka viunoni mwake, bila wake na wanawe Yakobo, nafsi zote walikuwa sitini na sita. Na wana wa Yusufu aliozaliwa katika Misri walikuwa nafsi wawili. Nafsi zote za nyumba ya Yakobo Walioingia Misri walikuwa sabini. Yakobo akampeleka Yuda mbele yake kwa Yusufu ili amwongoze njia mpaka Gosheni. Wakaja mpaka nchi ya Gosheni. Yusufu akatandika gari lake, akapanda kwenda kumlaki Israeli. Babaye huko Gosheni akajionyesha kwake, akamwangukia shingoni, akalia shingoni mwake kitambo kizima. Israeli akamwambia Yusufu, Nanife sasa kwa kuwa nimekuona uso wako, ya kuwa ungali hai. Yusufu akawaambia ndugu zake na watu wa nyumbani mwa baba yake, nitapanda mimi nimpashe Farao habari, nitamwambia ndugu zangu na watu wa nyumbani mwa baba yangu waliokuwa katika nchi ya Kanaani wamenijia, na watu hao ni wachungaji, maana wamekuwa watu wa kuchunga wanyama, nao wameleta kondoo zao na ng'ombe zao na yote walionayo. Itakuwa Farao atakapowaita na kuwauliza, kazi yenu ni nini? Semeni, watumwa wako tumekuwa wachunga wanyama tangu ujana wetu na hata leo, sisi na baba zetu, pate kukaa katika nchi ya Gosheni, maana kila mchunga wanyama ni chukizo kwa Wamisri.