Mlango wa ishirini na mbili. Neno la Bwana likanijia tena kusema, na wewe mwanadamu, je, utauhukumu utauhukumu mji huu wa damu? Basi uujulishe machukizo yake yote, nawe utasema, Bwana Mungu asema hivi, mji umwagao damu ndani yake, ili wakati wake upate kuja, mji ufanyao vinyago juu ya nafsi yake, ili ujitie unajisi umekuwa na hatia katika damu yako uliyomwaga, nawe umekuwa na unajisi kwa vinyago vyako ulivyovifanya; nawe umezileta karibu siku zako, nawe umefika karibu na miaka yako. Basi kwa sababu ya hayo nimekufanya kuwalawama kwa mataifa na kuwadhihaka katika nchi zote zilizo karibu na zilizo mbali. Nawe sitakudhihaki, ewe mchafu uliyejaa fujo. Tazama, wakuu wa Israeli kila mmoja kwa kadiri ya nguvu zake wamekuwamo ndani yako ili kumwaga damu ndani yako. Wamedharau baba na mama kati yako, wamewatenda wageni udhalimu ndani yako, wamewaonea yatima na mjane. Umevidharau vitu vyangu vitakatifu, umezitia unajisi sabato zangu. Wasingiziaji wamekuwamo ndani yako ili kumwaga damu, na ndani yako wamekula juu ya milima, kati yako wamefanya uashirati ndani yako wamefunua uchi wa baba zao. Ndani yako wamemfanyia nguvu mwanamke asiye safi wakati wa kutengwa kwake. Na mtu mmoja amefanya chukizo pamoja na mke wa jirani yake, na mtu mwingine amemharibu mke wa mwanawe kwa uasherati, na mtu mwingine ndani yako amemfanyia nguvu umbu lake binti ya babaye. Ndani yako wamepokea rushwa ili kumwaga damu. Umepokea riba na faida, nawe kwa choyo Umepata mapato kwa kuwadhulumu jirani zako, nawe umenisahau mimi, asema Bwana Mungu. Basi tazama, nimeipiga kofi hiyo faida uliyoipata kwa njia isiyo haki na hiyo damu yako iliyokuwa kati yako. Je, moyo wako waweza kuvumilia au mkono wako waweza kuwa hodari katika siku zile nitakapokutenda mambo? Mimi Bwana nimenena neno hili, tena nitalitenda. Nami nitakutawanya kati ya mataifa na kukutapanya kati ya nchi mbalimbali, nami nitauteketeza uchafu wako ili ukutoke. Nawe utatiwa unajisi ndani ya nafsi yako, mbele ya macho ya mataifa, nawe utajua ya kuwa mimi ndimi Bwana. Neno la Bwana likanijia kusema, mwanadamu, nyumba ya Israeli imekuwa taka za fedha kwangu; wote wamekuwa shaba na bati na chuma na risasi kati ya tanuu wamekuwa taka za fedha. Basi Bwana Mungu asema hivi: kwa sababu ninyi nyote mmekuwa taka za fedha, tazama, nitawakusanya kati ya Yerusalemu kama vile watu wakusanyavyo fedha na shaba na chuma na risasi na bati kati ya tanuu, ili kuvifukutia moto na kuviyeyusha; ndivyo nitakavyowakusanya ninyi katika sira yangu na ghadhabu yangu, nami nitawalaza huko na kuwayeyusha Naam, nitawakusanya na kuwafukutia moto wa ghadhabu yangu, nanyi mtayoyushwa kati yake. Kama fedha iyeyushwavyo kati ya tanuu, ndivyo mtakavyoyushwa kati yake, nanyi mtajua ya kuwa mimi Bwana nimemwaga ghadhabu yangu juu yenu. Neno la Bwana likanijia kusema, mwanadamu, uiambie nchi, wewe nchi isiyosafika wala kunyeshewa mvua siku ya ghadhabu fitina ya manabii wake imo ndani yake, kama simba angurumaye akirarua mawindo; wamekula roho za watu, hutwaa kwa nguvu hazina na vitu vya thamani, wameongeza hesabu ya wajane wake ndani yake. Makuhani wake wameihalifu sheria yangu, wametia unajisi vitu vyangu vitakatifu, hawakuweka tofauti ya vitu vitakatifu na vitu vya kutumiwa, siku zote wala hawakuwafundisha watu kupambanua vitu vichafu na vitu vilivyo safi. Nao wamefumba macho yao wasiziangalie sabato zangu, nami nimetiwa unajisi kati yao. Wakuu wake kati yake wamekuwa kama mbwa mwitu wakirarua wa mawindo, ili kumwaga damu na kuharibu roho za watu, wapate faida kwa njia isiyo halali. Na manabii wake wamewapakia chokaa isiyokorogwa vyema, wakiona batili na kuwatabiria maneno ya uongo, wakisema Bwana Mungu asema hivi; Iwapo Bwana hakusema neno. Watu wa nchi wametumia udhalimu, wamenyang'anya kwa nguvu, nam wamewatenda jeuri maskini na wahitaji, nao wamewaonea wageni bila haki. Nami nikatafuta mtu miongoni mwao atakayelitengeneza boma na kusimama mbele zangu mahali palipobomoka kwa ajili ya nchi, nisije kuiharibu, lakini sikuona mtu. Kwa sababu hiyo nimemwaga ghadhabu yangu juu yao, Nimewateketeza kwa moto wa hasira yangu, nami nimeileta njia yao wenyewe juu ya vichwa vyao, asema Bwana Mungu.