Mlango wa kumi. Ole wao wawekao amri zisizo za haki na waandishi waandikao maneno ya ushupavu, ili kumpotosha mhitaji asipate haki yake, na kuwanyang'anya maskini wa watu wangu haki yao, ili wajane wawe mateka yao, na kuwafanya yatima waliofiwa na baba zao kuwa mawindo yao. Nanyi mtafanya nini siku ya kujiliwa na wakati wa uangamivu utakaokuja kutoka mbali sana? Je, mtamkimbilia nani mpate msaada, na utukufu wenu mtauacha wapi? Watainama chini ya wafungwa tu, wataanguka chini yao waliouwawa. Pamoja na hayo yote, hasira yake haikugeukia mbali, lakini mkono wake umenyoshwa hata sasa. Ole wake Ashuru, fimbo ya hasira yangu, ambaye gongo lililo mkononi mwake ni ghadhabu yangu. Nitamtuma juu ya taifa lenye kukufuru, nitampa maagizo juu ya watu wa ghadhabu yangu, ateke nyara na kuchukua mateka, na kuwakanyaga kama matope ya njiani. Lakini hivyo sivyo akusudiavyo mwenyewe, wala sivyo moyo wake uwazavyo; maana katika moyo wake akusudia kuharibu na kukatilia mbali mataifa, wala si mataifa machache. Maana asema, je, wakuu wangu si wote wafalme? Je, Kalno si kama Karkemishi? Hamathi si kama Arpadi? Samaria si kama Dameski? Kama vile mkono wangu ulivyofikilia falme za sanamu, ambazo sanamu zao za kuchongwa zilikuwa bora kuliko sanamu za Yerusalemu na za Samaria, je, Ye, sitautenda Yerusalemu na sanamu zake vile vile kama nilivyoutenda Samaria na sanamu zake? Basi itakuwa Bwana atakapokuwa ameitimiza kazi yake yote juu ya mlima Sayuni na juu ya Yerusalemu, nitayaadhibu matunda ya kiburi cha moyo wake mfalme wa Ashuru na majivuno ya macho yake, kwa maana amesema, kwa nguvu za mkono wangu nimetenda jambo hili na kwa hekima yangu, maana mimi nina busara, nami nimeiondoa mipaka ya watu, nikaziteka akiba zao, nikawaangusha wakitio juu ya viti vya enzi, kama afanyavyo shujaa repeat kama afanyavyo shujaa, na mkono wangu umezitoa mali za mataifa, kama katika kioto cha ndege na kama vile watu wakusanyavyo mayai yaliyoachwa, wa ndivyo nilivyokusanya dunia yote, wala hapana aliyetikisa bawa wala kufumbua kinywa wala kulia. Je, shoka lijisifu juu yake alitumiaye? Je, msumeno ujitukuze juu yake auvutaye? ya ingekuwa kana kwamba bakora ingewatikisa wainu wao, au fimbo ingemwinua yeye ambaye si mti. Kwa hiyo Bwana Bwana wa majeshi atawapelekea kukonda watu wake walionona, na badala ya utukufu wake kutawashwa kuteketea kama kuteketea kwa moto. Na mwanga wa Israeli utakuwa ni moto, na mtakatifu wake atakuwa mwali wa moto, nao utateketeza na kula mbigili zake na miiba yake katika siku moja, naye atauteketeza utukufu wa msitu wake na wa shamba lake linalostawi, tangu nafsi hata nyama ya mwili itakuwa kama vile afapo mtu aliyemgonjwa na miti ya msitu wake itakayosalia itakuwa michache hata mtoto ataweza kuihesabu. Tena itakuwa katika siku hiyo, mabaki ya Israeli na hao waliopona wa nyumba ya Yakobo hawatamtegemea tena yeye aliyewapiga, bali watamtegemea Bwana mtakatifu wa Israeli. Kwa kweli mabaki, nao ni mabaki ya Yakobo, watamrudia Mungu aliye mwenye nguvu. Maana watu wako, e Israeli wajapokuwa wengi kama mchanga wa pwani, ni mabaki tu watakaorudi. Kuangamiza kumekusudiwa, kunakofurika kwa haki. Kwa maana Bwana, Bwana wa majeshi, atayatimiza maangamizo yaliyokusudiwa katika nchi yote. Kwa hiyo Bwana, Bwana wa majeshi, asema hivi: enyi watu wangu mkao katika Sayuni, msiogope Ashuru, ingawa akupiga kwa fimbo na kuliinua gongo lake juu yako kwa namna ya Kimisri. Maana bado kitambo kidogo tu, ghadhabu itakoma, na hasira yangu itageukia kuwaangamiza. Na Bwana wa majeshi ataamsha mjeledi juu yake, kama vile alivyopiga Midiani karibu na jabali la Orebu, na fimbo yake itakuwa juu ya bahari, naye atayeinua kwa namna ya Kimisri. Tena itakuwa katika siku hiyo, mzigo wake utaondoka begani mwako na nira yake shingoni mwako nayonira itaharibiwa kwa sababu ya kutiwa mafuta amefika ayathi amepita kati ya migroni ameweka mizigo yake huko mikmashi wamevuka kivuko wamekwenda kulala katika geba rama unatetemeka gibea wa sauli umekimbia piga kelele sana e binti galimu sikiliza e laisha ole wako maskini anathothi madmena ni mkimbizi wenyeji wa Gebimu wamejikusanya, wakimbie siku hii ya leo. Atasimama huko Nobu, anatikisa mkono wake juu ya mlima wa Binti Sayuni, mlima wa Yerusalemu. Angalia, Bwana Bwana wa majeshi ayakata matawi kwa nguvu za kutisha, nao walio warefu wa kimo watakatwa, na hao walioinuka wataangushwa chini, naye avikata vichaka vya msitu kwa chuma na Lebanoni utaanguka kwa mkono wake aliye mwenye uweza.