Mlango wa ishirini na tatu. Kisha mfalme akatuma wajumbe nao akamkusanyia wazee wote wa Yuda na wa Yerusalemu. Mfalme akapanda kwenda nyumbani kwa Bwana na watu wote wa Yuda na wote waliokaa Yerusalemu pamoja naye na makuhani na manabii na watu wote, wadogo kwa wakubwa, akasoma masikioni mwao maneno yote ya kitabu cha agano kilichoonekana katika nyumba ya Bwana. Mfalme akasimama karibu na nguzo, akafanya agano mbele za Bwana kumfuata Bwana na kuyashika maagizo yake na shuhuda zake na amri zake kwa moyo wake wote na kwa roho yake yote, na kuthibitisha maneno ya agano hilo yaliyoandikwa katika kitabu hicho; nao watu wote wakalikubali agano lile. Kisha mfalme akamwamuru Hilkia kuhani mkuu na makuhani wa daraja la pili na walinzi wa mlango kwamba watoe katika hekalu la Bwana vyombo vyote vilivyofanywa kwa ajili ya Baali na kwa ajili ya Ashera na kwa ajili ya jeshi lote la mbinguni. Akavipiga moto nje ya Yerusalemu katika mashamba ya Ridroni, akayachukua majivu yake mpaka Betheli. Akawaondosha wale makuhani walioabudu sanamu ambao wafalme wa Yuda waliwaweka ili kufukiza uvumba katika mahali pa juu ndani ya miji ya Yuda na katika kila mahali pande zote za Yerusalemu na hao pia waliomfukizia uvumba Baali na jua na mwezi na sayari na jeshi lote la na mbinguni. Naye akaiondoa Ashera katika nyumba ya Bwana nje ya Yerusalemu mpaka Kidroni, akaipiga moto penye kijito cha Kidroni na kuiponda ponda iwe mavumbi, akayatupa mavumbi yake juu ya makaburi ya watu. Akaziangusha nyumba za mahanithi waliokuwamo nyumbani mwa Bwana, wanawake walipofuma mapazia ya Ashera. Akawatoa makuhani wote katika miji ya Yuda, akapanajisi mahali pa juu makuhani walipokuwa wamefukiza uvumba tangu Geba hata Beersheba, akapavunja mahali pa juu pa malango palipokuwapo penye kuingia lango la Yoshua, liwali wa mji, palipokuwa upande wa kushoto wa mtu langoni pa mji. Walakini hao makuhani wa mahali pa juu hawakupanda madhabahuni kwa Bwana katika Yerusalemu, bali wakala mikate isiyo na chachu katikati ya ndugu zao. Naye akainajisi Tofethi iliyomo katika bonde la wana wa Hinomu, ili mtu asipitishe mwanawake au binti yake motoni kwa Moleki. Akawaondoa farasi ambao wafalme wa Yuda waliwatoa kwa jua, hapo pa kuingia nyumbani mwa Bwana karibu na chumba cha Nathan Meleki toashi kilichokuwako kiungani, akayapiga moto magari ya jua, nazo madhabahu zilizokuwako darini juu ya chumba cha juu cha Ahazi, wafalme wa Yuda walizozifanya, nazo madhabahu alizozifanya Manase katika behewa mbili za nyumba ya Bwana, mfalme akazivunja, akazitelemsha huko nje na kuyatupa mavumbi yake katika kijito cha Kidroni, na mahali pa juu palipokuwa hapo mbele ya Yerusalemu, palipokuwa upande wa kume wa mlima wa uharibifu, alipopajenga Sulemani mfalme wa Israeli kwa Ashtorethi, chukizo la Wasidoni na Kemoshi chukizo la Moabu na Milkomu chukizo la wana wa Amoni. Mfalme akapanajisi, akazivunjavunja nguzo, akayakatakata maashera, akapajaza mahali pake mifupa ya watu. Tena zaidi ya hayo, ile madhabahu iliyokuwako Betheli na mahali pa juu alipopafanya Yeroboamu mwana wa Nebati aliyewakosesha Israeli, madhabahu hiyo aliibomoa na mahali pa juu alipateketeza akapopondaponda hata pakawa mavumbi, akaiteketeza ile Ashera. Naye Yosia alipogeuka, na Yosia alipogeuka aliyaona makaburi yale yaliyokuwako huko juu ya mlima, akatuma watu, akaitoa ile mifupa katika yale makaburi, akaiteketeza juu ya madhabahu, akainajisi sawasawa na lile neno la Bwana alilonena yule mtu wa Mungu aliyetamka mambo hayo. Kisha akasema nikumbukumbula nani hili ninaloliona? na watu wa mji wakamwambia, ni kaburi la yule mtu wa Mungu aliyetoka Yuda, akayanena mambo hayo uliyoyatenda wewe juu ya madhabahu ya Betheli. Akasema, mwacheni mtu awaye yote asiiondoe mifupa yake. Basi wakaiacha mifupa yake pamoja na mifupa ya yule nabii aliyetoka Samaria. na nyumba zote pia za mahali pa juu palipokuwa katika miji ya Samaria Wafalme wa Israeli walizozifanya ili kumkasirisha Bwana, Yosia aliziondoa; akazitenda kwa mfano wa mambo yote aliyoyatenda katika Betheli. Akawaua na makuhani wote wa mahali pa juu waliokuwako huko juu ya madhabahu, akateketeza mifupa ya watu juu yake, kisha akarejea Yerusalemu. Naye mfalme akawaamuru watu wote, akasema, mfanyeni Bwana Mungu wenu Pasaka kama ilivyoandikwa katika kitabu hiki cha agano. Hakika yake haikufanyika pasaka kama hiyo tangu zamani za waamuzi waliowaamua wa Israeli, wala katika zamani za wafalme wa Israeli, wala za wafalme wa Yuda; bali katika mwaka wa kumi na nane wa mfalme Yosia, ilifanyika pasaka hii kwa Bwana ndani ya Yerusalemu. Tena wenye pepo wa utambuzi na wachawi na vinyago na sanamu na machukizo yote yaliyoonekana katika nchi ya Yuda na katika Yerusalemu, Yosia akayaondoa yote, ili apate kuyathibitisha maneno ya Torati yaliyoandikwa katika kile kitabu alichokiona Hilkia kuhani ndani ya nyumba ya Bwana. Kabla ya huyo hapakuwa na mfalme mfano wake aliyemwelekea Bwana kwa moyo wake wote na kwa roho yake yote na kwa nguvu zake zote, sawasawa na sheria zote za Musa, wala baada yake hakuinuka mmoja mfano wake yeye. Walakini Bwana hakuuacha ukali wa ghadhabu yake nyingi, ambayo kwayo hasira yake iliwaka juu ya Yuda kwa sababu ya machukizo yote ambayo Manase amemchukiza. Bwana akasema, nitawahamisha Yuda pia mbali nami, kama nilivyowahamisha Israeli, nami nitautupa mji huu niliouchagua, naam Yerusalemu, na nyumba ile niliyoinena, jina langu litakuwa humo. Basi mambo yote ya Yosia yaliyosalia na yote aliyoyafanya, je, hayakuandikwa katika kitabu cha tarehe cha wafalme wa Yuda? Katika siku zake, Faraoneko mfalme wa Misri alikuwa ili kupigana na mfalme wa Ashuru, akafika mto Frati, naye mfalme Yosia akaenda kupigana naye, naye mfalme wa Misri akamua huko Megido hapo alipoonana naye. Watumishi wake wakamchukua garini amekwisha kufa kutoka Megido, wakamleta Yerusalemu, wakamzika katika kaburi lake mwenyewe. Watu wa nchi wakamtoa Yehoahazi mwana wa Yosia wakamtia mafuta wakamtawaza awe mfalme badala ya baba yake. Yehoahazi alikuwa na umri wa miaka ishirini na mitatu alipoanza kutawala, akatawala miezi mitatu katika Yerusalemu, na jina la mamaye aliitwa Hamutali binti Yeremia wa Libna akafanya yaliyo mabaya machoni pa Bwana sawasawa na yote waliyoyafanya baba zake. Naye Faraoneko akamfunga huko Ribla katika nchi ya Hamathi, ili asitawale huko Yerusalemu, akaitoza nchi kodi talanta mia za fedha na talanta ya dhahabu. Faraoneko akamfanya Eliakimu mwana wa Yosia awe mfalme mahali pa Yosia babaye, akambadilisha jina lake kuwa Yehoyakimu lakini akamwondoa Yehoahazi, akaenda naye Misri, naye akafa huko. Na, na Yehoyakimu akampa Farao dhahabu na fedha, lakini akaitoza nchi kodi ili apate kutoa zile fedha kwa amri yake Farao. Akawatoza fedha na dhahabu watu wa nchi, kila mtu kwa kodi yake, ili ampe Farao Neko. Yehoyakimu alikuwa na umri wa miaka ishirini na mitano alipoanza kutawala akatawala miaka kumi na mmoja huko Yerusalemu, na jina la mamaye aliitwa Zebida binti Pedaya wa Ruma. Akayafanya yaliyo mabaya machoni pa Bwana, sawasawa na yote walioyafanya baba zake.