Mlango wa kumi na sita. Utunze mwezi wa Abibu ukamfanyie Pasaka Bwana Mungu wako, kwa kuwa ilikuwa ni mwezi wa Abibu alipokutoa Misri usiku Bwana Mungu wako. Nawe umchinjie Pasaka Bwana Mungu wako, katika kundi la kondoo na la ng'ombe, mahali atakapochagua Bwana apakalishe jina lake. Usimle pamoja na mikate iliyotiwa chachu siku saba; utakula naye mikate isiyotiwa chachu, nayo ni mikate ya mateso, kwa maana ulitoka nchi ya Misri kwa haraka, ili upate kukumbuka siku uliyotoka nchi ya Misri siku zote za maisha yako. Wala isionekane kwako kwa chachu muda wa siku saba katika mipaka yako yote, wala katika hiyo nyama uchinjayo siku ya kwanza jioni isilale chochote usikukucha hata asubuhi. Usimchinje Pasaka ndani ya malango yako yote ya kupayo Bwana Mungu wako, ila mahali atakapochagua Bwana Mungu wako apakalishe jina lake, ndipo mtakapomchinja Pasaka jioni, katika machweo ya jua, kwa wakati kama uliotoka Misri. Nawe umwoke na kumla mahali atakapochagua Bwana Mungu wako. Kisha asubuhi yake ugeuke uende hemani mwako siku sita utakula mikate isiyotiwa chachu, na siku ya saba na uwe mkutano mtukufu kwa Bwana Mungu wako, usifanye kazi yoyote. Ihesabie majuma saba tangu wakati uanzao kutia mundu katika mmea, utaanza kuhesabu majuma saba. Nawe siku kuu ya majuma umfanyie Bwana Mungu wako kwa kutoa sadaka ya hiari ya mkono wako utakayotoa kwa kadiri akubarikivyo Bwana Mungu wako nawe utafurahi mbele ya Bwana Mungu wako wewe na mwana wako na binti yako na mtumwa wako na mjakazi wako na mlawi aliye ndani ya malango yako na mgeni na yatima na mjane aliyefiliwa na mumewe, walio katikati yako, katika mahali atakapochagua Bwana Mungu wako apakalishe jina lake. Nawe kumbuka kwamba ulikuwa mtumwa huko Misri, tena zishike amri hizi kwa kuzifanya. Fanya sikukuu ya vibanda siku saba utakapokwisha kuyakusanya yatokayo katika sakafu yako ya nafaka na katika kinu chako cha divai. Nawe utafurahi katika sikukuu yako, wewe na mwanao na binti yako na mtumwa wako na mjakazi wako na mlawi na mgeni na yatima na mjane aliyefiliwa na mumewe walio ndani ya malango yako. Siku saba mfanyie sikukuu Bwana Mungu wako mahali atakapochagua Bwana, kwa kuwa Bwana Mungu wako atakubarikia katika maongeo yako yote na katika kazi zote za mikono yako, nawe uwe katika kufurahi kabisa. Mara tatu kwa mwaka na watokee wanaume wako wote mbele za Bwana Mungu wako mahali atakapochagua, katika sikukuu ya mikate isiyotiwa chachu na katika sikukuu ya majuma na katika siku kuu ya vibanda. Wala wasitokee mbele za Bwana mikono mitupu; kila mtu na atoe kama awezavyo, kwa kadiri ya baraka ya Bwana Mungu wako alivyokupa. Weka waamuzi na maakida katika malango yako yote akupayo Bwana Mungu wako, kwa hesabu ya kabila zako, nao wawaamue watu kwa maamuzi ya haki. Usipotoe maamuzi, wala usipendelee uso wa mtu, wala usitwae rushwa kwa kuwa rushwa kupofusha macho ya wenye haki na kugeuza dawa ya wenye haki. Yaliyo haki kabisa ndiyo utakayoyafuata, ili upate kuishi na kuirithi nchi upewayo na Bwana Mungu wako. Usipande mti uwao wote kuwa ashera kwako, kando ya madhabahu utakayoyafanya ya, ya Bwana Mungu wako, wala usisimamishe nguzo ambayo Bwana Mungu wako aichukia.